મનીપ્લાન્ટ હોવા છતાં ઘરમાં પૈસાની તંગી રહેતી હોય તો છોડમાં આટલું કરો, પ્લાન્ટના પાનની જેમ પૈસો ઘરમાં આવશે

એવું કહેવામાં આવે છે કે જ્યાં ઘરોમાં મની પ્લાન્ટ હોય છે, ત્યાં પૈસા અથવા પૈસાથી સંબંધિત કોઈ સમસ્યા હોતી નથી. તેમ છતાં, તમે ક્યારેક જોયું જ હશે કે જે ઘરોમાં મની પ્લાન્ટ લગાવવામાં આવે છે, ત્યાં પૈસાથી સંબંધિત ઘણી સમસ્યાઓ હોય છે. એટલે કે, ઘરે મની પ્લાન્ટ રાખવાનો કોઈ ફાયદો નથી. આવી સ્થિતિમાં, તમારા મનમાં એક સવાલ આવશે કે મની પ્લાન્ટ હોવા છતાં પૈસાને લગતી સમસ્યા કેવી છે? ચાલો આપણે જાણીએ કે મની પ્લાન્ટ હોવા છતાં પૈસાની મુશ્કેલીઓ શા માટે ચાલુ રહે છે.

આજકાલ તમને લગભગ દરેક ઘરમાં મની પ્લાન્ટ જોવા મળશે. એવું માનવામાં આવે છે કે જે ઘરોમાં મની પ્લાન્ટ સ્થાપિત થાય છે, ત્યાં પૈસા સંબંધોની સમસ્યાઓ નથી. મની પ્લાન્ટ હંમેશાં સમૃદ્ધિ સાથે સંકળાયેલ હોય છે. પરંતુ ઘણી વખત વિપરીત જોવા મળે છે અને મની પ્લાન્ટ હોવા છતાં લોકોના ઘરોમાં સમૃદ્ધિ નથી થતી, પરંતુ દુ: ખનો પર્વત તૂટે છે.

મની પ્લાન્ટ હોવા છતાં, સુખ સમૃદ્ધિ નિર્ધારિત નથી અને ઘરમાં આર્થિક મુશ્કેલીઓ ઉપરાંત, અન્ય સમસ્યાઓ છે. એટલે કે, ઘરે મની પ્લાન્ટ લગાવવાનો કોઈ ફાયદો નથી. આવી સ્થિતિમાં તમારે મની પ્લાન્ટ લગાવીને પણ તમારે કેમ આર્થિક મુશ્કેલીઓનો સામનો કરવો પડે તે જાણવાની જરૂર છે.

એવું કહેવાય છે કે જે મકાનમાં મનીનો મોટો પ્લાન્ટ હોય છે, તે મકાનમાં પૈસા આવે છે. તમે આશ્ચર્ય પામી શકો છો કે મની પ્લાન્ટ હોવા છતાં પૈસાની સમસ્યા કેમ છે? ખરેખર, મની પ્લાન્ટ સ્થાપિત કરતી વખતે કેટલીક બાબતોનું ધ્યાન રાખવું જોઈએ. ઉપરાંત, છોડને યોગ્ય રીતે જાળવવાનું ખૂબ મહત્વનું છે. મની પ્લાન્ટ હંમેશાં એક સુઘડ અને સ્વચ્છ જગ્યાએ રાખવો જોઈએ. યાદ રાખો, તેની આસપાસ કોઈ ગંદકી ન હોવી જોઈએ.

જો તમે આ બાબતોને ધ્યાનમાં રાખો છો, તો પછી ધનની માતા દેવી લક્ષ્મી તમારા ઘરે દોડી આવશે. એવું કહેવામાં આવે છે કે દર શુક્રવારે, મની પ્લાન્ટની ટોચ પર લાલ દોરો અથવા રિબન બાંધી દેવા જોઈએ, તેવું શુભ છે. ખરેખર હિન્દુ ધર્મમાં લાલ રંગ પ્રેમ, સ્નેહ તેમજ પ્રગતિ અને ખ્યાતિનું પ્રતીક કહેવાય છે. આ સિવાય મની પ્લાન્ટમાં લાલ રિબન બાંધવાથી ઘરમાં સકારાત્મકતા આવે છે.

મની પ્લાન્ટમાં  દોરો કેવી રીતે બાંધવો જોઈએ ?

  1. દર શુક્રવારે વહેલી સવારે ઊઠવું અને નિત્યકામ કરીને માતા લક્ષ્મીની પૂજા કરવી.
  2. દેવી લક્ષ્મીની પૂજા કરતી વખતે તેની સામે દીવો પ્રગટાવવો જોઈએ.
  3. દીવો પ્રગટાવ્યા પછી મા લક્ષ્મીના ચરણોમાં લાલ દોરો અથવા રિબીન અર્પણ કરો.
  4. ધનની દેવી લક્ષ્મીનું ધ્યાન કરો ત્યારે મની પ્લાન્ટની આજુબાજુ એક દોરો અથવા રિબન બાંધો.
  5. જો તમારા ઘરે બોટલમાં મની પ્લાન્ટ છે, તો આ લાલ દોરો અથવા રિબન બાટલીની નીચે બાંધો.

આ પગલાં લીધા પછી, તમે જોશો કે તમારા ઘરમાં નાણાકીય સમસ્યાઓ દૂર થવા લાગશે. મતલબ કે માતા લક્ષ્મી તમારા ઘરમાં પ્રવેશ કરશે અને પૈસાની વરસાદ શરૂ થશે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

error: Content is protected !!