સ્ટાર કિડ્સ અને માતા-પિતાનું બોલીવુડ પર વર્ચસ્વ છતાં સફળતાના નામે ‘ઠન ઠન ગોપાલ’ છે આ સિતારાઓ

બોલિવૂડ અભિનેતા સુશાંત સિંહ રાજપૂતે આત્મહત્યા કર્યા બાદ દુનિયાને શું છોડી દીધી હતી કે ત્યારબાદથી બોલિવૂડમાં નેપોટિઝમ અંગે ચર્ચા ચાલી રહી છે. એવા આરોપો છે કે સ્ટાર કિડ્સને અહીં વધુ ધ્યાન આપવામાં આવે છે, જ્યારે બહારના અભિનેતાઓને સંઘર્ષ છતાં પણ તે પદ પ્રાપ્ત કરવાની મંજૂરી નથી. પરંતુ જો જોઈએ તો બોલિવૂડમાં આવા ઘણા સ્ટાર્સ છે જે સ્ટાર કિડ્સ હોવા છતાં પણ ફિલ્મોની દ્રષ્ટિએ એકમાત્ર ઠન-ઠન ગોપાલ છે. કોઈ મોટી ફિલ્મ તેમના હાથમાં નથી. અહીં અમે તમને એવા જ સ્ટાર કિડ્સ વિશે જણાવી રહ્યા છીએ.

સોનાક્ષી સિંહા

સોનાક્ષી સિંહા પ્રખ્યાત અભિનેતા શત્રુઘ્ન સિંહાની પુત્રી છે. સુશાંતના મોત બાદ સોનાક્ષીને સોશિયલ મીડિયા પર પણ ઘણી ટ્રોલ કરવામાં આવી છે. આ વાતએ છે કે સોનાક્ષી સિંહાએ કેટલીક હિટ ફિલ્મોમાં કામ કર્યું છે અને ખાસ કરીને સલમાન ખાન સાથેની ફિલ્મ દબંગને કારણે તેને બોલીવુડમાં રજજો તરીકે પણ કહેવામાં આવે છે, પરંતુ આ હોવા છતાં, તેના હાથ ખાલી દેખાઈ રહ્યા છે. તેમની પાસે એક જ ફિલ્મ છે જેનું નામ ભુજ: ભારતનું ગૌરવ છે. તે ફિલ્મમાં તે અજય દેવગનની સાથે જોવા મળશે.

તુષાર કપૂર

એક સમયે ફિલ્મ ઇન્ડસ્ટ્રીમાં બોલતા જીતેન્દ્ર, તુષાર કપૂર તે જ સુપરસ્ટારનો પુત્ર છે. આ હોવા છતાં, જ્યારે મેં તુષાર કપૂરની ફિલ્મોનું નામ આપ્યું ત્યારે માત્ર ગોલમાલ, શું દિલ કીધું અને જિવું મારા માટે જ યાદ આવે છે. તુષાર કપૂર 2017 માં ગોલમાલ અગેઇનમાં જોવા મળ્યો હતો. તે ગયા વર્ષે વેબ સિરીઝમાં દેખાયો હતો, પરંતુ તેણે આ ફિલ્મ જાતે જ હિટ કરવાની ક્ષમતા ક્યારેય જોઈ નહોતી. આ સમયે તેના હાથમાં કોઈ ફિલ્મો નથી.

સોનમ કપૂર

ફિલ્મ સાવરિયાથી રણબીર કપૂર સાથે બોલિવૂડમાં એન્ટ્રી કરનાર અનિલ કપૂરની પુત્રી સોનમ કપૂર ત્યારથી જ હિટ રહી છે. અત્યારે સોશ્યલ મીડિયામાં સોનમ કપૂરના બહિષ્કારની ચર્ચા છે, કારણ કે કરણ જોહરને આપેલા ઇન્ટરવ્યુમાં તેણે કહ્યું હતું કે તે કોઈ સુશાંતને ઓળખતી નથી. બોલિવૂડના સૌથી મોટા સ્ટાર અનિલ કપૂરની પુત્રી હોવા છતાં, સોનમ કપૂરની પાસે હાલમાં કોઈ ફિલ્મ નથી. તે છેલ્લે 2019 માં ફિલ્મ ઝોયા ફેક્ટરમાં જોવા મળી હતી.

અભિષેક બચ્ચન

જ્યારે સદીના દિગ્ગજ અમિતાભ બચ્ચનના પુત્ર અભિષેક બચ્ચને ફિલ્મ રેફ્યુજીથી બોલિવૂડમાં પ્રવેશ કર્યો હતો ત્યારે એવી અપેક્ષા રાખવામાં આવી રહી હતી કે તે તેના પિતાની જેમ ઇન્ડસ્ટ્રીમાં મોટું નામ કરશે, પરંતુ અભિષેક તેની કારકિર્દીમાં વધારે કમાણી કરી શક્યો નહીં. જો તમે તેના છેલ્લા 10 વર્ષના રેકોર્ડ પર નજર નાખો, તો તમે જોશો કે આ દરમિયાન તેની કોઈ પણ હિટ ફિલ્મ જોવા મળી નથી, હાલમાં તેની વેબ સિરીઝ બ્રિથની ચર્ચા થઈ રહી છે. ફિલ્મોની વાત કરીએ તો તે અનુરાગ બાસુની ફિલ્મ લુડોમાં જોવા મળશે અને બિગ બુલ અને બોબ વિશ્વાસ જેવી ફિલ્મો તેના હાથમાં છે.

અર્જુન કપૂર

2012 માં, જ્યારે પરિણીતી ચોપડા સાથે અર્જુન કપૂરની ફિલ્મ ઇશ્કઝાદે આવી ત્યારે લાગ્યું કે તે બોલિવૂડમાં કંઈક કરશે. તેમને બેસ્ટ પુરૂષ ડેબ્યૂ માટે ફિલ્મફેર એવોર્ડ પણ મળ્યો, પરંતુ આ પછી, પ્રખ્યાત ફિલ્મ નિર્માતા બોની કપૂરનો પુત્ર અર્જુન કપૂર લેગાર્ડ સાબિત થયો. કોઈ પણ ફિલ્મ તેની બોક્સ ઓફીસ પર વધારે કમાણી કરી શકી ન હતી. આ સમયે કોઈ મોટો પ્રોજેક્ટ તેમના હાથમાં નથી. ચલે ચલો ફિલ્મમાં તે આગળ કામ કરી શકે છે. સંદિપ અને પિંકી નામની આ ફિલ્મ પરિણીતી ચોપડા સાથે ફરાર છે, જે રિલીઝ માટે તૈયાર છે, પરંતુ લોકડાઉનને કારણે અટકી ગઈ છે.

સની દેઓલ

સુપ્રસિદ્ધ સુપરસ્ટાર ધર્મેન્દ્રના પુત્ર સની દેઓલે તેની કારકિર્દીમાં ઘણી હિટ ફિલ્મો આપી હતી, પરંતુ થોડા સમયથી તેની ફિલ્મો વધારે કમાણી કરી શકી નથી. છેલ્લે તે બ્લેન્ક ફિલ્મમાં જોવા મળ્યો હતો. ડિમ્પલ કાપડિયાના ભત્રીજા કરણ કાપડિયાએ આ ફિલ્મમાં પ્રવેશ કર્યો હતો. એક સમયે ગદરથી ફિલ્મ બનાવી ચૂકેલા સની દેઓલે તેની કારકીર્દિમાં કામ ન કરતા જોયા બાદ ફિલ્મોનું નીર્દર્શન શરૂ કર્યું હતું. તેણે પલ પલ દિલ કે પાસ નામની ફિલ્મ બનાવીને પુત્ર કરન દેઓલએ પણ શરૂઆત કરી હતી. સની દેઓલના હાથ હાલમાં ખાલી છે.

અક્ષય ખન્ના

બોલિવૂડના મહાન અભિનેતાઓમાંના એક વિનોદ ખન્નાનો પુત્ર અક્ષયે ખન્ના ફિલ્મ ઉદ્યોગમાં વધારે કમાણી કરી શક્યો નહીં. સ્ટાર કિડ હોવા છતાં, આ સમયે તેના હાથ ખાલી છે. આજ વર્ષે, તે કુશળ મંગલ ફિલ્મમાં દેખાયો, જે કંઇક ખાસ કરવામાં નિષ્ફળ ગયો. તે અગાઉ રિચા ચધા સાથે કલમ 375 માં જોવા મળ્યો હતો. તેના પિતાની જેમ અક્ષય ખન્ના હવે બોલિવૂડમાં જોવા મળે છે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

error: Content is protected !!