નીતા અંબાણીએ શેર કરી એ વાત જયારે એમને ધીરુભાઈના ફોન પર ગુસ્સો આવેલો અને જે કહેલું…..

મિત્રો, રિલાયન્સ ઇન્ડસ્ટ્રીઝના માલિક અને ભારતના સૌથી શ્રીમંત ઉદ્યોગપતિ મુકેશ અંબાણીના પત્ની નીતા અંબાણી તેની વૈભવી જીવનશૈલી વિશે ઘણી વાર ચર્ચામાં રહે છે. સૌથી મહત્વની વાત એ છે કે ૧૯૮૫ પહેલા તેણીને ભાગ્યે જ કોઈ જાણ્યું હશે પરંતુ, જ્યારે તેમના લગ્ન ૧૯૮૫ માં મુકેશ અંબાણી સાથે થયાં હતાં, ત્યારે તે દરેકની નજરમા આવી ગયા હતા. લગ્ન પહેલા તે એક સામાન્ય પરિવારની પુત્રી હતી પરંતુ, આજે તે કરોડો રૂપિયાની માલિક છે. જો કે, ખુબ જ ઓછા લોકો જાણતા હશે કે લગ્ન પહેલા તેણીએ ફોન પર તેના સસરા ધીરુ ભાઈ અંબાણીને ઠપકો આપ્યો હતો.

image source

આ વાત છે વર્ષ ૧૯૮૪ ની કે જ્યારે ધીરુભાઇ અંબાણી પત્ની સાથે બિરલા પરિવારના પ્રસંગમાં પહોંચ્યા હતા. આ જ પ્રસંગમાં નીતા સ્ટેજ પર ડાન્સ કરતી હતી. તે સમયે તે ૨૦ વર્ષની હતી અને તેના પિતા બિરલા ગ્રુપમા નોકરી કરતા હતા. તેમની પત્ની કોકિલાબેન નીતાને જોઇ ત્યારે તેને ખૂબ ગમ્યુ. તેણે તેના પતિને જણાવ્યુ કે, હુ નીતાના પુત્ર મુકેશ સાથે લગ્ન કરવા ઈચ્છું છું. તમે તેની સાથે વાત કરો. કાર્યક્રમ પૂરો થયો ત્યારે ધીરુભાઇએ નીતાનો ફોન નંબર આયોજક પાસેથી લીધો અને પછી તે ત્યાંથી ચાલ્યો ગયો.

image source

ત્યારબાદ તેમણે નીતા ને ફોન કર્યો અને ધીરૂભાઇએ ફોનમા તેમનો પરિચય આપ્યો તો નીતાને લાગ્યું કે કોઈ મજાક કરી રહ્યું છે. તે જ સમયે તેની અજમાયશ ચાલી રહી હતી. આવી સ્થિતિમાં તેને લાગ્યું કે કોઈ મજાક કરીને તેનો સમય બગાડે છે. તેમણે ફરીથી ફોન કર્યો અને તેણીએ ફોન ઉપાડ્યો. તેમણે ફરીથી ફોન પર જણાવ્યુ કે, ‘હું ધીરુભાઈ અંબાણી બોલું છું’ આ સાંભળીને નીતા અંબાણીએ ગુસ્સાથી કહ્યું અને હું એલિઝાબેથ ટેલર બોલું છું અને ફોન કાપી નાખ્યો.

image source

આ વખતે ફોન નીતાના પિતાએ ઉપાડ્યો હતો. ધીરુભાઈ નો અવાજ સાંભળીને તે તુરંત જ તેમને ઓળખી ગયા અને તેમની પુત્રીને તેની સાથે વાત કરવા માટે મળી. ધીરુભાઇએ નીતા સાથે વાત કરી અને તેમને ઓફિસમાં આવીને મળવા કહ્યું. બીજા દિવસે તેણી ધીરુભાઇને મળવા ઓફિસે પહોંચી ત્યારે તેમને ખૂબ સારું લાગ્યું. ધીરુભાઇએ તેણીને ઘણા પ્રશ્નો પૂછ્યા જેમકે, તે ભણી રહી છે, તેને શું રસ છે. ત્યારબાદ તેને મળવા ઘરે બોલાવી હતી.

image source

ધીરુભાઇના કહેવા પર તે તેમના ઘરે પહોંચી ત્યારે મુકેશ અંબાણીએ સંજોગોવશાત દરવાજો ખોલ્યો. જ્યારે આ બંને એકબીજાની સામે આવ્યા તો બંને એ એકબીજાને પ્રથમ નજરે જ પસંદ કરી લીધા હતા. આવી સ્થિતિમાં મુકેશ અને નીતાએ સાથે સમય પસાર કરવાનું શરૂ કર્યું. તે ખૂબ જ ધનિક હતા પરંતુ, નીતા એક સામાન્ય પરિવારની યુવતી હતી. ઘણીવાર આ બંને લોકલ બસમા બેસીને બહાર જતા હતા.

image source

એકવાર તે બેડર રોડ પર બેઠા હતા. આ સમયે મુકેશે નીતા ને લગ્નનો પ્રસ્તાવ મુક્યો અને નીતાએ આ સમયે હસીને લગ્નમા હા પાડી. ત્યારબાદ બંનેએ ૧૯૮૫ મા ગુજરાતી રિવાજોમા લગ્ન કર્યાં હતાં. જો કે, લગ્ન પહેલા નીતાએ એક શરત મૂકી હતી કે, તે પહેલા અભ્યાસ પૂરો કરશે. અંબાણી પરિવાર આ શરતથી સહમત થયા. તેણીએ પહેલા અભ્યાસ પૂરો કર્યો અને ત્યારબાદ મુકેશ અંબાણી સાથે લગ્ન કર્યા. આજે અંબાણી પરિવાર ભારતનો સૌથી ધનિક પરિવાર છે. મુકેશ નીતાએ તેમના બે સંતાનો ઇશા અને આકાશ સાથે ખૂબ ધામધૂમથી લગ્ન કર્યા, જેમાં વૃદ્ધ રાજકારણીથી લઈને બોલિવૂડ અને હોલીવુડ સ્ટાર સુધીના છે.

image source

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

error: Content is protected !!