એક જમાનાની લોકપ્રિય આ અભિનેત્રીના અહેસાન હેઠળ આજે પણ મનોજકુમાર દબાયેલા છે – વાંચો ઘટના

મિત્રો, હિન્દી સિનેમાજગતના પ્રતિભાશાળી અભિનેતા અને ભરત કુમાર તરીકે જાણીતા કલાકાર મનોજ કુમાર ૮૩ વર્ષનો થઇ ચુક્યો છે. તેમનો જન્મ ૨૪ જુલાઈ, ૧૯૩૭ મા થયો હતો. આ કલાકારે હિન્દી સિનેમામા એક કરતા વધારે ફિલ્મ કરી છે. તેમના અભિનય ને કારણે તે લોકોમાં પ્રખ્યાત હતો. આ કલાકાર તેના સારા દેખાવને કારણે છોકરીઓમાં ખૂબ જ પોપ્યુલર હતો. આજે તે ફિલ્મજગતથી દૂર છે પરંતુ, તેમના જીવન સાથે એક એવો રસપ્રદ કિસ્સો જોડાયેલ છે જેના વિશે વાત કરીશુ.

image source

આ કલાકારે ફિલ્મજગતમા અનેકવિધ અભિનેત્રીઓ સાથે કામ કર્યુ હતુ પરંતુ, નંદા એ તેમના જીવનમા ખૂબ જ વિશેષ મહત્વ ધરાવતા હતા. આ સુંદર અભિનેત્રીનુ ૨૫ માર્ચ, ૨૦૧૪ ના રોજ અવસાન થયુ હતુ. તે ૬૦ અને ૭૦ ના દશકની ખુબ જ પ્રખ્યાત અભિનેત્રી હતી. આ અભિનેત્રી ને યાદ કરતાં મનોજ કુમારે એક ઇન્ટરવ્યુમા જણાવ્યુ હતુ કે, આ અભિનેત્રીનુ તેના પર એક કરજ છે, જે તે તેના જીવનના અંત સુધી ચુકવી શકશે નહીં. તે મારાથી ખૂબ વરિષ્ઠ હતી પરંતુ, તેણીએ મને આનો ખ્યાલ ક્યારેય ના આવવા દીધો. એક સ્ત્રી માતા તરીકે જે પ્રેમ બાળકને આપે છે તે પ્રેમ તેમનામા સ્પષ્ટ દેખાતો હતો. આ બંને કલાકાર એકસાથે ઘણી ફિલ્મો કરી ચુક્યા છે.

image source

એક ફિલ્મનો ઉલ્લેખ કરતા તેમણે જણાવ્યું કે,’બેદાગ પછી નંદા અને મેં સાથે મળીને જે ફિલ્મ કરી હતી તે ‘અનામી’ હતી. નિર્માતાઓના કહેવા પર હુ તે ફિલ્મનો નિર્માતા પણ બન્યો. આવી સ્થિતિમાં મારે નંદાજી જેવી વરિષ્ઠ અભિનેત્રીને પણ સૂચના આપવી પડી. તે સરળ નહોતુ પરંતુ, તેમના નમ્રતા ભરેલા વાર્તાને મારા માટે આ કાર્ય સરળ બનાવ્યુ.

image source

તે દિવસોમાં આ બંનેની એક ફિલ્મ ખબ જ ચર્ચામા આવી હતી. તે ફિલ્મનુ નામ હતુ ‘શોર’. આ ફિલ્મ માટે તે સૌથી પહેલા શર્મિલા ટાગોર પાસે ગયા પરંતુ, તેમણે આ ફિલ્મ માટે ના પાડી દીધી. ત્યારબાદ તેમણે સ્મિતા પાટિલને આ ફિલ્મમા ભૂમિકા ભજવવા માટે પ્રસ્તાવ મોકલ્યો હતો પરંતુ, તેમણે પણ ના પાડી દીધી હતી. તે સમયે મારી પત્ની શશીએ મને જણાવ્યુ હતુ કે, તમે તમારા નણંદ ને આ ફિલ્મમાં ભૂમિકા ભજવવા માટે કેમ નથી લેતા? આના પર મેં જણાવ્યુ કે, તે આટલી મોટી કલાકાર છે, શું તે આ ફિલ્મમા કામ કરશે?

image source

આગળ મનોજે જણાવ્યું કે, મેં મારી પત્નીના કહેવા પર તેમને ફોન કર્યો. તેમણે મને ઘરે બોલાવ્યો અને કહ્યું કે, હુ એક શરત પર આ ફિલ્મ તમારા માટે કરીશ અને તે એક શરત છે કે, આ ફિલ્મ માટે હુ તમારી પાસેથી એક રૂપિયો પણ નહીં લઉં. આ વાતને યાદ કરીને મનોજ જણાવે છે કે, તમે ક્યારેય પણ કોઈ વ્યક્તિના અહેસાન ને ચૂકવી શકતા નથી. તે જણાવે છે કે, મેં તેમના આ એહસાન ને ચુકવવા માટેના ઘણા પ્રયાસ કર્યા પરંતુ, તે શક્ય ના બન્યુ. તમને જણાવી દઈએ કે મનોજ કુમારે ઘણી હિટ ફિલ્મોમાં કામ કર્યું છે, જેમાં શહીદ, હરિયાળી Rર રસ્તા, ઉપકર, રોટી કપડા ઔર મકાન , પુરબ અને પાસચિમ જેવી ફિલ્મો શામેલ છે.

image source

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

error: Content is protected !!