આ એક ભૂલને લીધે કંગાળ થઇ ગયેલા અનુપમ ખેર – ફિલ્મી કેરિયર પણ ડૂબી ગયેલું અને પછી…

મિત્રો, બોલિવૂડ ફિલ્મજગતના એક મજબૂત અને સ્થાયી અભિનેતા અનુપમ ખેર ફિલ્મ જગતના સૌથી વૃદ્ધ કલાકારોમાંના એક છે. તે છેલ્લાં ૩૬ વર્ષથી ફિલ્મ જગતમાં સક્રિય છે. તેમની પહેલી ફિલ્મ સારાંશ ૨૫ મે, ૧૯૮૪ ના રોજ બહાર આવી હતી એટલે કે તેણે આ ફિલ્મી દુનિયામાં ૩૬ વર્ષ પૂરા કર્યા. આ પ્રસંગે અભિનેતાએ ઇન્સ્ટાગ્રામ પર એક વીડિયો પોસ્ટ કરીને વિશેષ સંદેશ લખ્યો છે. ચાલો આપણે જાણીએ કે અનુપમ ખેરે શું લખ્યું છે. ઉપરાંત, આ લેખ દ્વારા, અમે તમને તેમની સાથે સંબંધિત કેટલીક વિશેષ વાતો વિશે પણ જણાવીશું.

image source

આ અભિનેતા એ લખ્યું કે, હુ ૨૮ વર્ષનો હતો અને આ પહેલી ફિલ્મમા મે ૬૫ વર્ષનુ પાત્ર ભજવ્યુ હતુ. આજે મારી પાસે ફિલ્મી દુનિયાની ૩૬ વર્ષની આશ્ચર્યજનક ફિલ્મી સફર છે. મારા માટે નિર્માતાઓ અને દિગ્દર્શકો એકમાત્ર ભગવાન છે અને તે બધા કરતાં વધુ, પ્રેક્ષકો, જેમણે મને ખૂબ પ્રેમ અને ટેકો આપ્યો. અંતે, હું તમારો બધાનો આભારી છું. મહેશ ભટ્ટ ની ફિલ્મ સિનોપ્સિસ થી બોલિવૂડ ફિલ્મજગતમાં પ્રવેશ કરનાર અનુપમે ટ્વિટર પર મહેશને અભિનંદન આપ્યા હતા. મહેશે ટ્વીટ કર્યું હતું કે, આભાર, અનુપમ, તમે મને આ પ્રેરણાદાયી સર્જન દ્વારા ફિલ્મજગતમા આવવામાં મદદ કરી.


image source
અત્રે નોંધનીય છે કે, અનુપમ ખેરને ફિલ્મ સારાંશ માટે સાઇન કરવામાં આવ્યો હતો, જ્યારે તે સમયે ઘણા મોટા અને પ્રખ્યાત કલાકારો હાજર હતા. આ ફિલ્મનું નિર્માણ રાજશ્રી પ્રોડક્શનના માલિક તારાચંદ બરજાત્યાએ કર્યું હતું. ફિલ્મનું શૂટિંગ શરૂ થતાં પહેલાં અનુપમને જાણ કરવામાં આવી હતી કે તેમની જગ્યાએ સંજીવ કુમારને કાસ્ટ કરવામાં આવ્યા છે. આ સમાચાર સાંભળીને અનુપમે સીધો મહેશ ભટ્ટને ફોન કર્યો. ત્યાંથી મહેશે કહ્યું કે રાજશ્રી પ્રોડક્શનને આ ફિલ્મ માટે જાણીતા અભિનેતાની જરૂર છે, તેથી સંજીવ કુમારને બદલવામાં આવ્યા.

image source

ગુસ્સે ભરાયેલા અનુપમ મહેશ ભટ્ટના ઘરે પહોંચ્યો અને ત્યાં કહ્યું, તમે એક નંબરના જુઠાળા છો. મહેશ ભટ્ટને આ વાત દિલમાં લાગી ગઈ, તેણે તરત જ રાજશ્રી પ્રોડક્શન ને ફોન કર્યો અને કહ્યું કે જો આ ફિલ્મમાં અનુપમ ખેર નહીં હોય તો હું આ ફિલ્મનું દિગ્દર્શન નહીં કરીશ. ફિલ્મ સારાંશ આ રીતે અનુપમ ખેરની પહેલી ફિલ્મ બની. તમને જણાવી દઈએ કે, અનુપમે તેની લાંબી ફિલ્મી કેરિયરમાં બોલીવુડમાં ઘણી સુપરહિટ ફિલ્મો આપી છે. તેણે હાસ્ય કલાકાર, પિતા, ગેંગસ્ટર, વિલન, પતિ સહિત તમામ પ્રકારની ભૂમિકાઓ ભજવી છે.

image source

તેની દરેક ભૂમિકાને પણ પ્રેક્ષકો દ્વારા પસંદ કરવામાં આવી છે. તમને જાણીને આશ્ચર્ય થશે કે, અનુપમના જીવનનો એક સમય એવો હતો જ્યારે તે સંપૂર્ણ નાદાર હતો. અત્રે નોંધનીય છે કે, અનુપમ ખેરે તેમના જીવનમાં એવી ફિલ્મ બનાવી હતી, જેના પછી તે નાદાર થઈ ગયા હતા. વર્ષ ૨૦૦૫ મા તેમણે તેમના પ્રોડક્શન હાઉસમાંથી ‘મેં કેમ નહીં માર્યા’ ફિલ્મ બનાવી હતી. પછીના ઇન્ટરવ્યુમાં અનુપમે કહ્યું હતું કે, તે આ ફિલ્મ દ્વારા ટાઇકૂન બનવા માંગતો હતો પરંતુ, આ ફિલ્મે તેને બરબાદ કરી દીધી.

image source

આ મુલાકાતમા અનુપમે જણાવ્યુ હતુ કે, હુ મારો સ્ટુડિયો બનાવવા ઈચ્છતો હતો પરંતુ, આ ફિલ્મે મને પાઇપાઈનો મોહતાજ કરી દીધો હતો. તેમણે જણાવ્યુ હતુ કે, તે દિવસોમાં મારી પાસે પાંચ હજાર રૂપિયા પણ નહોતા. આ પછી મેં નાટકમા અમુક પાત્ર ભજવીને પૈસા મેળવ્યા હતા. તે વર્ષ ૨૦૧૫ હતુ જ્યારે અનુપમે આઈફા એવોર્ડ શો મા તેની અભિનય શાળા ખોલવાની પાછળની વાર્તા કહી હતી. તેણે કહ્યું હતું કે, વર્ષ ૨૦૦૫ માં તેની નાદારીનું પરિણામ એ તેની અભિનય સંસ્થા ‘ધ એક્ટર પ્રેપરેસ’ છે.

image source

તેણે જણાવ્યુ હતુ કે, જ્યારે તે ફિલ્મ નિર્માણના તમામ પાસાઓમાં નિષ્ફળ ગયો, ત્યારે તેણે આખરે અભિનય શાળા ખોલવાનું મન બનાવી લીધું. તમારી માહિતી માટે, અમને જણાવી દઈએ કે અનુપમે તેની અભિનયની શરૂઆત નાના ઓરડામાં બાર વિદ્યાર્થીઓ સાથે કરી હતી.

image source

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

error: Content is protected !!