ફક્ત ૧૭ વર્ષની ઉમરમાં વૈશ્યા બનવું પડેલું – બોલીવુડમાં આવ્યા બાદ કેરિયર બની ગયું

મિત્રો, ફિલ્મ ઉદ્યોગમાં પડદા પાછળનું એક નામ શગુફ્તા રફીક છે. ઘણા લોકો તેમના વિશે જાણે છે પરંતુ, તેમની જીવનકથા સંઘર્ષ અને પીડાથી ભરેલી છે. આશિકી-૨ જેવી ફિલ્મોના આ લેખકો વિશે ખુબ જ ઓછા લોકો જાણતા હશે કે તે માત્ર ૧૭ વર્ષની ઉંમરે વેશ્યા બની હતી. તે ખુદ શગુફ્તાએ જાહેર કર્યું હતું. તેણીએ કહ્યું કે, અજાણી વ્યક્તિ સાથે ૧૭ વર્ષની ઉંમરે તેણીએ પોતાની વર્જીનીટી ગુમાવી, તે તેના માટે ખુબ જ દુ:ખદાયક ઘટના હતી. તેની માતાને પણ ખબર હતી કે તે આ કાર્ય કરે છે.

image source

રફીક ની માતા કોણ હતી?

તેણીએ જણાવ્યુ હતું કે, જૈવિક માતાને તે જાણતી નથી પરંતુ, અનવરી બેગમ કે જેમણે તેને દત્તક લીધી હતી, તે તેમને તેની માતા તરીકે માનતા હતા. તેમના કહેવા મુજબ, તેના જન્મ વિશે ત્રણ પ્રકારની વાતો કહેવામાં આવી હતી. એક તે પ્રખ્યાત ફિલ્મ નિર્દેશક બ્રિજ સદાનાની પત્ની સઈદા ખાનની પુત્રી છે. બીજું, તે એક માતાની પુત્રી છે જે એક ધનિક વ્યક્તિ સાથે સંબંધિત હતી અને તેનો જન્મ પછી તેને છોડી દીધી હતી. તેના જન્મની ત્રીજી વાત એ હતી કે તેના માતાપિતાએ તેને ફેંકી દીધી હતી. રફીક ના કહેવા મુજબ જ્યારે તે બે વર્ષની હતી ત્યારે સૈદાના લગ્ન બ્રજ સાહેબ સાથે થયા હતા.

image source

શગુફ્તા રફીક નામ પાછળનુ રહસ્ય :

તેણીએ જણાવ્યુ હતુ કે, લોકો તેને હરામી ની પુત્રી કહેતા હતા. તે ખૂબ રડતી હતી. તેણે સ્કૂલ પણ છોડી દીધી. તેણે લોકો સાથે લડવાનું શરૂ કર્યું. તેણીને આશ્ચર્ય થયું કે આવી સ્ત્રી શા માટે હોવી જોઈએ, જે તેમના પતિના ડરથી તેમને અપનાવી શકે નહીં. મોહમ્મદ રફીક અનવરી ના બીજા પતિનું નામ હતું. તેથી તેનું નામ શગુફ્તા રફીક થઈ ગયું.

image source

બ્રિજ સાહેબ ને નફરત હતી :

શગુફ્તાએ જણાવ્યુ કે, જ્યારે મેં જોયું કે મારી માતા અનવરી બેગમ ખૂબ ધનિક હોવા છતાં પણ આજીવિકા માટે તેની બંગડીઓ અને વાસણો વેચે છે, ત્યારે મેં કથક શીખ્યો હતો અને ૧૨ વર્ષની ઉંમરે ખાનગી પાર્ટીઓમાં નૃત્ય કરવાનું શરૂ કર્યું હતું, જ્યાં કોલ ગર્લ્સ અને મિસ્ટ્રેસ ની સાથે મોટા અધિકારીઓ, પ્રધાનો, પોલીસ અને આવકવેરા અધિકારીઓ આવતા હતા.

image source

તેઓ જે પૈસા ઉડાવતા હતા તે હું મારી બેગમાં ભરી લેતી. તેણીના મત મુજબ તે ૨૭ વર્ષ સુધી વેશ્યાગીરીમાં રહી. ત્યારબાદ દુબઈમાં ડાન્સર તરીકે કામ કર્યું. જ્યારે માતા માંદગીમાં આવી ત્યારે તે મુંબઇ પરત આવી. તે મુંબઈ અને બેંગ્લોરમાં સતત પોતાના શો કરતી રહી. માતા અન્વરી બેગમ નુ કેન્સરથી ૧૯૯૯ માં અવસાન થયું હતું.

image source

જોડિયા ભાઈ તરીકે મહેશ ભટ્ટ :

તેણીના મત મુજબ મહેશ ભટ્ટે તેમને લખવાની તક આપી. તેમણે આવારાપન , રાઝ ૧ , રાઝ ૨ , રાઝ ૩ , જિસ્મ ૨ , મર્ડર ૨ અને આશિકી ૨ જેવી ફિલ્મ્સ માટે લખ્યું હતું. મહેશ ભટ્ટ એ શગુફ્તા ને તેના જોડિયા ભાઈ તરીકે જુએ છે. તે કહે છે કે, આ બંનેની જન્મ તારીખ સરખી છે.

image source

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

error: Content is protected !!