પોતાના લગ્નમાં ઘરેણા અને કપડા ઉપર કરોડો રૂપિયા ખર્ચેલા આ અભિનેત્રીઓએ – જુવો ૧૦ સુંદરીઓની મોહક તસવીરો

મિત્રો, કન્યા માટે સૌથી મહત્વપૂર્ણ દિવસ એ તેના લગ્નનો દિવસ છે. આ દિવસે દરેક કન્યા સૌથી સુંદર દેખાવા માંગે છે. આ એપિસોડમાં, આજે આપણે તે બોલિવૂડ અભિનેત્રીઓ વિશે વાત કરીશું, જેમણે તેમના લગ્ન જીવનમાં પરણેલા લગ્ન સમારંભ માટે કરોડો નહીં પણ કરોડો રૂપિયા ચૂકવ્યા હતા. બ્રાઇડલ લુક હેઠળ ડિઝાઇનર જ્વેલરી સૌથી ખાસ છે. અને તમે બધા જાણતા હશો કે ઘરેણાં પણ સૌથી મોંઘા છે, જેની કિંમત જાણીને તમે આશ્ચર્યચકિત થશો. આજે અમે તમને બોલીવુડની કેટલીક અભિનેત્રીઓ વિશે જણાવીશું જેમણે તેમના લગ્નના આભૂષણોમાં કરોડો રૂપિયા ખર્ચ કર્યા હતા.

image source

ઐશ્વર્યા રાય :

બચ્ચન પરિવારની પુત્રવધૂ ઐશ્વર્યા રાય તેના લગ્નના દિવસે મલ્લિકા-એ-હુસૈન દેખાતી હતી. અભિષેક સાથે ઐશ્વર્યાના લગ્નને તેર વર્ષ થયા છે, પરંતુ ઐશ્વર્યાના લગ્ન સમારંભ આજે પણ ચર્ચામાં છે. આપણે જણાવી દઈએ કે એશે લગ્નના દિવસે ચોકર ગળાનો હાર પહેર્યો હતો, જે મોટા કદના કુંદનથી બનેલો હતો. એવું કહેવાય છે કે લગ્નના દિવસે ઐશ્વર્યા રાયના જ્વેલરીની કિંમત સાડા ત્રણ કરોડ રૂપિયા છે.

image source

પ્રિયંકા ચોપડા :

બોલિવૂડની દેશી ગર્લ પ્રિયંકા અને અમેરિકન પોપ સિંગર નિક જોનાસના લગ્નની ચર્ચા વિશ્વભરમાં થઈ હતી. પ્રિયંકા અને નિકે હિન્દુ અને ખ્રિસ્તી બંને રિવાજો સાથે લગ્ન કર્યા. પ્રિયંકાના ભારતીય બ્રાઇડલ લુક વિશે વાત કરતાં તેણે તમામ રેકોર્ડ તોડી નાખ્યા હતા. પ્રિયંકાના ઘરેણાં મોતી, કુંદન અને હીરાથી શણગારેલા હતા, જેના પર લગભગ તેણે ચાર કરોડ રૂપિયા નો ખર્ચ કર્યો હતો.

image source

અનુષ્કા શર્મા :

અનુષ્કા અને વિરાટે ઇટાલીના મીડિયાની નજરથી દૂર લગ્ન કર્યા હતા, પરંતુ તેમના લગ્નના દિવસે તે અપ્સરાથી ઓછી દેખાતી નહોતી. તેના ઘરેણાંની બધે ચર્ચા થઈ હતી. તમારી માહિતી માટે, અમને જણાવી દઈએ કે અનુષ્કાના લગ્નના આભૂષણો સબ્યસાચીએ ડિઝાઇન કર્યા હતા અને તેના વેડિંગ જ્વેલરીની કિંમત ત્રણ કરોડથી ઉપર જણાવી હતી.

image source

સોનમ કપૂર :

આ અભિનેત્રી બોલિવૂડની ફેશનિસ્ટા તરીકે પ્રખ્યાત છે. તેના વેડિંગ જ્વેલરી સોના અને મોતીથી બનેલા હતા. સોનમના બ્રાઇડલ જ્વેલરીમાં સૌથી ખાસ હેડ ગિયર હતું. બ્રાન રાની ગળાનો હાર ગળામાં પહેર્યો હતો. હાથમાં લાલ બંગડીઓ સાથે સોનમે ડાયમંડ બંગડી પહેરી હતી. સોનમના લગ્ન સમારંભોની કિંમત ૨.૫ કરોડ રૂપિયા છે.

image source

દીપિકા પાદુકોણ :

દીપિકાએ તેના લગ્નમાં સબ્યસાચી દ્વારા ડિઝાઈન કરેલું લહેંગા પહેર્યું હતું, જેની કિંમત લગભગ નવ લાખ રૂપિયા છે. તેણીએ તેના ખાસ બ્રાઇડલ જ્વેલરીમાં દોઢ કરોડ રૂપિયાથી વધુનો ખર્ચ કર્યો હતો.

image source

શિલ્પા શેટ્ટી :

આ અભિનેત્રી પણ તેના લગ્નના દિવસે અપ્સરાથી ઓછી દેખાતી નહોતી. તેણે લગ્નના દિવસે બિનઉપયોગી હીરા અને કુંદનથી બનેલા ઝવેરાત પહેર્યા હતા, જેની કિંમત આશરે એક કરોડ રૂપિયા હોવાનું કહેવાય છે. શિલ્પાએ ચોકર ગળાનો હાર સાથે લાંબી રાની ગળાનો હાર પહેર્યો હતો.

image source

નેહા ધૂપિયા :

નેહા અને અંગદ બેદીએ વર્ષ ૨૦૧૮ મા લગ્ન કર્યાં હતાં. લગ્નના દિવસે નેહાએ ગુલાબી રંગની લહેંગો પહેર્યો હતો, જેમાં તે એકદમ સુંદર લાગી રહી હતી. તેણે ચોકર ગળાનો હાર, કુંદનના એરિંગ્સ, મંગ ટીકા જેવા ઝવેરાત પાછળ પણ લગભગ ૭૫ લાખ રૂપિયા ખર્ચ કર્યા હતા.

image source

બિપાશા બાસુ :

આ અભિનેત્રી એ તેના લગ્ન દિવસે ૯૫ લાખની રાજસ્થાનિ જાદાઉ અને પોલ્કી જ્વેલરી પહેરી હતી. માંગ ટીકા થઈ લઈને નાથ અને ઝૂમકા આ બધું જ તેણીના લગ્નના લહેંગાને ધ્યાનમાં રાખીને ખાસ બનાવવામાં આવ્યા હતા.

image source

ઇશા દેઓલ :

બોલિવૂડ ફિલ્મજગતની ડ્રીમગર્લ હેમા માલિનીની પ્રિય પુત્રી ઇશા પણ તેના લગ્નના દિવસે સુંદર દેખાઈ હતી. તેણીએ શુદ્ધ ગોલ્ડ જ્વેલરી તેમજ નાના ડાયમંડનો સેટ પહેર્યો હતો. આ તમામ ઝવેરાતની કિંમત ૮૦ લાખ રૂપિયા હતી.

image source

વિદ્યા બાલન :

લગ્નના દિવસે આ અભિનેત્રી નો લુક દક્ષિણ ભારતીય કન્યા જેવો જ હતો. લગ્નના દિવસે વિદ્યાએ શુદ્ધ સોનાના મંદિરના દાગીના સાથે શુદ્ધ ગોલ્ડન બ્રાઇડલ સિલ્ક સાડી પહેરી હતી. વિદ્યા બાલનના ઝવેરાતની ડિઝાઇન આમ્રપાલીએ કરી હતી. વિદ્યાના લગ્ન સમારંભોની કિંમત ૭૦ થી ૭૫ લાખ રૂપિયા હતી.

image source

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

error: Content is protected !!