પાર્ટનરને ખુશ કરવા માંગતા હોય તો આ રીતો આવશે ખુબ જ કામ, હંમેશા માનશે તમારી વાતો અને રહેશે ખુશ…

આપણા જીવનમાં અનેક સુખ-દુઃખ આવે છે. પરંતુ આપણે હંમેશા એક વાત પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરીએ છીએ કે આપણા પાર્ટનરને કેવી રીતે ખુશ કરવું, કારણ કે આપણા પાર્ટનરને ખુશ કરવું ખૂબ જ મુશ્કેલ માનવામાં આવે છે. ઘણી વખત જાણી-અજાણ્યે આવી ઘટનાઓ બની જાય છે અથવા તો આવી ઘણી બધી ભૂલો થઈ જાય છે જેના કારણે બનેલા સંબંધો પણ બગડી જાય છે. એટલા માટે આપણે હંમેશા પ્રયત્ન કરવો જોઈએ કે આપણે આપણા પાર્ટનરને ખુશ રાખીએ, જેના માટે અમે તમને ઘણી રીતો જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ. તો ચાલો જાણીએ તેમના વિશે.

Image Credit

જો તમે તમારા પાર્ટનરને ખુશ કરવા ઈચ્છો છો તો પહેલા તમારે તેને સમજવું પડશે. તેઓ શું ઈચ્છે છે, તેમનું મન શું કરવા માંગે છે – શું ન કરવું, તેમને ક્યાં મુસાફરી કરવી ગમે છે, તેઓ શું ખાવાનું પસંદ કરે છે, કઈ વસ્તુઓ તેમને પસંદ નથી, કઈ વસ્તુઓ તેમને વધુ ગમે છે વગેરે. તમારે તેમની બોડી લેંગ્વેજ પર પણ ધ્યાન આપવું જોઈએ, કારણ કે આ તમને તમારા પાર્ટનરને ઘણી હદ સુધી સમજવામાં મદદ કરશે. આ રીતે તમે તેમને ખુશ રાખી શકો છો.

Image Credit

બીજી રીત તમે અજમાવી શકો છો કે તમે તમારા પાર્ટનરની પ્રશંસા કરી શકો છો. તમારે હંમેશા તેમની પ્રશંસા કરતા રહેવાનો પ્રયત્ન કરવો જોઈએ. ઉદાહરણ તરીકે, જો તમારા પાર્ટનરને પેઇન્ટિંગનો શોખ છે, અને તે ક્યારેય પેઇન્ટિંગ બનાવે છે, તો તમારે તેના કામની પ્રશંસા કરવી જોઈએ. તમારા જીવનસાથીએ નવો ડ્રેસ પહેર્યો છે, તેના મિત્રો સાથે બેઠો છે, લગ્ન-પાર્ટી વગેરે માટે તૈયાર થઈ ગયો છે. તમારે અલગ-અલગ પ્રસંગોએ તમારા પાર્ટનરના વખાણ કરતા રહેવું જોઈએ.

Image Credit

એવા ઘણા લોકો છે જે પોતાના વિશે વાત કરવાનો શોખીન હોય છે. તેઓ તેમની સામે કોઈને બોલવા દેતા નથી, પરંતુ જો તમે તમારા પાર્ટનરની સામે આવું કરો છો તો તમે ખોટી દિશામાં પગલું ભરી રહ્યા છો. આ તમારા પાર્ટનરને નાખુશ કરી શકે છે. એટલા માટે તમારે હંમેશા પ્રયત્ન કરવો જોઈએ કે તમારે તમારા વિશે વાત કરતા પહેલા તેમને સાંભળવું જોઈએ. તેઓ શું કહેવા માંગે છે, શું તેઓ કંઈક વિશે વાત કરી રહ્યા છે વગેરે. તમારે આ બધી બાબતો ધ્યાનમાં રાખવી જોઈએ. આ તમારા પાર્ટનરને પણ ખુશ કરી શકે છે.

Image Credit

તમારે તમારા પાર્ટનરની દરેક નાની-મોટી વાતનું ધ્યાન રાખવું જોઈએ. જેમ કે- જ્યારે તેનો જન્મદિવસ આવે છે, ત્યારે તે કોની કેટલી ચિંતા કરે છે વગેરે. તમે તેમને સમય સમય પર નવા સ્થળોની મુલાકાત લેવા અથવા કેન્ડલ લાઈટ ડિનર માટે લઈ જઈ શકો છો. આનાથી તેમને સારું લાગે છે. આ ઉપરાંત, તમે નવા કપડાં મેળવવા માટે તેમને ખરીદી પર લઈ જઈ શકો છો, એટલે કે, તમારે તેમના વિશે એકંદરે દરેક વસ્તુનું ધ્યાન રાખવું જોઈએ. આનાથી તમે તમારા પાર્ટનરને ખુશ રાખી શકો છો.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

error: Content is protected !!