વધતા કોરોના કેસમાં આ રીતે થઇ જાવ સાવધાન.!! તેની સામે લડવા ઘરમાં રાખો આ મેડીકલ ગેજેટ્સ…

દેશમાં કોરોનાના કેસ ખૂબ જ ઝડપથી વધી રહ્યા છે. બુધવારે ભારતમાં કોવિડ પોઝિટિવ દર્દીઓની સંખ્યામાં 56.5 ટકાનો ઉછાળો આવ્યો હતો. આ વખતે નવું વેરિઅન્ટ Omicron પણ લોકોને પરેશાન કરી રહ્યું છે. આવનારા સમયમાં સ્થિતિ વધુ વણસે તેવી ધારણા નિષ્ણાતો સેવી રહ્યા છે. આને ધ્યાનમાં રાખીને આપણે બધાએ સાવધાન રહેવાની જરૂર છે.

તમે બીજા તરંગમાં સારવાર સાથે સંબંધિત કેટલાક સાધનોની અછત જોઈ હશે. આવી સ્થિતિ ફરી ન બને તે માટે હવેથી જ કેટલીક વ્યવસ્થા કરવી જોઈએ. અહીં અમે તમને એવા જ કેટલાક મેડિકલ ઈક્વિપમેન્ટ વિશે જણાવી રહ્યા છીએ જે તમારે ઘરમાં રાખવા જોઈએ, જેથી ઈમરજન્સીની સ્થિતિમાં તમારે અહીં-ત્યાં ભટકવું ન પડે.

યુવી સ્ટીરિલાઈઝર :

Image Credit

આ મશીન દર્દી સાથે સીધું જોડાયેલું નથી, પરંતુ તે તમારા ઈલેક્ટ્રોનિક્સ અને અન્ય ગેજેટ્સને અન્ય ઉપકરણો સિવાય કોઈપણ પ્રકારના વાયરસ અને જંતુઓથી દૂર રાખે છે. તે તમને 1 થી 2 હજાર રૂપિયાની વચ્ચે મળે છે.

પલ્સ ઓક્સિમીટર :

Image Credit

આ રોગમાં પલ્સ ઓક્સિમીટર ખૂબ જ જરૂરી છે. ખરેખર, કોરોના સંક્રમિત વ્યક્તિના લોહીમાં ઓક્સિજનનું સ્તર તપાસવું જોઈએ. ઓક્સિજનનું સ્તર ઘટવું ખતરનાક બની શકે છે. તેનાથી તમે સરળતાથી બ્લડ ઓક્સિજન લેવલ ચેક કરી શકો છો. બજારમાં પલ્સ ઓક્સિમીટરની કિંમત 500 રૂપિયાની આસપાસ શરૂ થાય છે.

પોર્ટેબલ ઓક્સિજન કોન્સેન્ટ્રેટર :

Image Credit

તમારે આ સમયે ઘરે પોર્ટેબલ ઓક્સિજન કોન્સેન્ટ્રેટર પણ રાખવું જોઈએ. જેમ જેમ કોરોના સંક્રમિત લોકોના લોહીમાં ઓક્સિજનનું સ્તર ઝડપથી ઘટતું જાય છે, ત્યારે પોર્ટેબલ ઓક્સિજન કોન્સન્ટ્રેટર ઈમરજન્સીમાં ખૂબ અસરકારક સાબિત થઈ શકે છે. બજારમાં તેની કિંમત રૂ.500 થી શરૂ થાય છે.

નેબ્યુલાઈઝર મશીન :

Image Credit

આ મશીન કોરોના સામે લડવામાં ઘણી મદદ કરે છે. આની મદદથી તમે ચેપગ્રસ્તના ફેફસામાં સીધો ઓક્સિજન પહોંચાડી શકો છો. જો તેની કિંમતની વાત કરીએ તો તે માર્કેટમાં 1000 થી 1500 રૂપિયામાં મળે છે.

કોન્ટેક્ટલેસ થર્મોમીટર :

Image Credit

આ થર્મોમીટરની વિશેષતા એ છે કે તમે કોઈના શરીરને સ્પર્શ્યા વિના તેના શરીરનું તાપમાન માપી શકો છો. તે કોરોના (કોવિડ-19) જેવા રોગ માટે ખૂબ જ અસરકારક છે, કારણ કે તેને સંક્રમિતથી દૂર રહેવું પડે છે. તેની કિંમત 1 હજાર રૂપિયા સુધી છે.

બ્લડ પ્રેશર મશીન :

Image Credit

કોરોના દર્દીઓમાં બ્લડ પ્રેશરની સમસ્યા પણ છે. આવી સ્થિતિમાં તમારે ઘરમાં બીપી મશીન રાખવું જોઈએ. તે સામાન્ય દિવસોમાં પણ અસરકારક છે. આજકાલ બીપી ચેક કરવા માટે ઈલેક્ટ્રોનિક મશીન આવી ગયા છે. આનાથી બીપી સરળતાથી માપી શકાય છે. તે 1 હજારથી 1500 રૂપિયામાં મળી શકે છે.

કોવિડ-19 રેપિડ એન્ટિજેન સેલ્ફ ટેસ્ટ કીટ :

Image Credit

આ સાધન કોરોના સામે લડવા માટે ખૂબ જ અસરકારક છે. આની મદદથી તમે ઘરે બેઠા જાતે જ ઝડપી એન્ટિજેન ટેસ્ટ કરી શકો છો. તે બજારમાં 250 થી 300 રૂપિયામાં મળે છે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

error: Content is protected !!