ખાસ ખબર! જો તમારે પણ છે એકથી વધારે બેંક એકાઉન્ટ, તો થઇ જજો સાવધાન, નહિ તો ભોગવવું પડશે નુકશાન…

આજકાલ દરેક વ્યક્તિ બેંક ખાતાનો ઉપયોગ કરે છે, પરંતુ આજે અમે તમને બેંક ખાતા સાથે જોડાયેલી એક મહત્વપૂર્ણ માહિતી આપી રહ્યા છીએ. જો તમે પણ એકથી વધુ બેંક ખાતા ખોલાવ્યા છે, તો આ તમારા કામના સમાચાર છે.

Image Credit

જો લોકો પાસે એકથી વધુ બેંક ખાતા હોય તો લોકોને ભારે નુકસાન સહન કરવું પડી શકે છે, તેથી અન્ય બેંક ખાતું ખોલાવતા પહેલા તમારે કેટલીક મહત્વપૂર્ણ બાબતો જાણી લેવી જોઈએ. જો તમારી પાસે એકથી વધુ ખાતા છે તો તમારે અનેક પ્રકારના નાણાકીય નુકસાનનો સામનો કરવો પડે છે. નિષ્ણાતો રોકાણ અને ITR માટે એક જ ખાતું રાખવાની પણ ભલામણ કરે છે.

Image Credit

જો તમારી પાસે એક કરતા વધુ ખાતા છે, તો તમારે મેઇન્ટેનન્સ ચાર્જ, ક્રેડિટ અને ડેબિટ કાર્ડ ચાર્જ, સર્વિસ ચાર્જ સહિત ઘણા ચાર્જ ચૂકવવા પડશે. તેથી જો તમે માત્ર એક જ બેંકમાં ખાતુ રાખો છો, તો તમારે માત્ર એક બેંકનો ચાર્જ ચૂકવવો પડશે.

Image Credit

આ સિવાય તમારી સાથે છેતરપિંડી થવાની શક્યતા પણ વધી જાય છે. જો તમે તમારા ખાતામાંથી ટ્રાન્ઝેક્શન નહીં કરો તો તે ખાતું નિષ્ક્રિય થઈ જશે. આ સિવાય બાદમાં આ ખાતું નિષ્ક્રિય થઈ જાય છે.

સિવાય મિનિમમ બેલેન્સ ચાર્જ પણ ચૂકવવો પડે છે જે ઘણો વધારે છે. ઘણી બેંકોમાં લઘુત્તમ બેલેન્સ 5000 છે અને ઘણી બેંકોમાં તે 10,000 છે. જો તમે આનાથી ઓછું બેલેન્સ રાખો છો, તો તમારે પેનલ્ટી ચૂકવવી પડશે, જેની સીધી અસર તમારા CIBIL સ્કોરને થાય છે.

Image Credit

તેથી તમે તમારા બિનજરૂરી એકાઉન્ટ્સ બંધ કરો, જેથી તમને આવી મુશ્કેલીનો સામનો ન કરવો પડે. તમને જણાવી દઈએ કે ખાતું બંધ કરવા માટે તમારે ડી-લિંક ફોર્મ ભરવું પડશે. તમને બેંકની શાખામાંથી એકાઉન્ટ ક્લોઝર ફોર્મ મળે છે, તેને ભરીને સબમિટ કર્યા પછી તમારું ખાતું બંધ થઈ જાય છે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

error: Content is protected !!