ટ્રેનમાં ભીખ માંગતા બાળકને મળી જબરદસ્ત સરપ્રાઈઝ, જોઇને ખુશીથી જુમી ઉઠ્યો ક્યુટ બાળક…

બાળકોને ભગવાનનું સ્વરૂપ પણ કહેવામાં આવે છે. તેનું મન સ્પષ્ટ છે. તેઓ ખૂબ જ ભોળા છે. તેઓ તેમની લાગણીઓને ક્યારેય છુપાવતા નથી. જો તે ઉદાસ હોય, તો તે ધ્રૂસકે ધ્રુસકે રડવા લાગે છે. તે જ સમયે, જ્યારે તે ખુશ થાય છે, ત્યારે તેના ચહેરા પર એક મોટું સ્મિત ચમકવા લાગે છે.

Image Credit

દરેક માતા-પિતા પોતાના બાળકોને ખુશ જોવા માંગે છે. આ માટે, તેઓ તેમને શ્રેષ્ઠ સુવિધાઓ આપે છે. તેઓ મહાન રમકડાં લાવે છે અને તેમને ફરવા લઈ જાય છે. જો કે, દરેક બાળકનું નસીબ આવું હોતું નથી. નબળી આર્થિક સ્થિતિને કારણે તેને નાનપણથી જ હાથમાં વાટકો લઈને ભીખ માંગવી પડે છે. તમે ઘણા બાળકોને ટ્રેનમાં કે ચોક પર ભીખ માંગતા જોયા હશે.

Image Credit

આ દિવસોમાં સોશિયલ મીડિયા પર ભીખ માંગતો એક બાળક ખૂબ વાયરલ થઈ રહ્યો છે. આ બાળકના વીડિયોએ સોશિયલ મીડિયા પર ધૂમ મચાવી દીધી છે. આ બાળક પોતાની ખાસ સ્મિતથી લોકોના દિલ જીતી રહ્યો છે. એવું બને છે કે બાળક ભીખ માંગવા હંમેશની જેમ ટ્રેનમાં ચઢે છે. તેના હાથમાં એક વાટકો પણ છે જેમાં લોકો કેટલાક સિક્કા મૂકે છે.

સામાન્ય રીતે બાળકને ભીખ માંગવામાં માત્ર 1-2 સિક્કા મળે છે. વધુમાં વધુ, કોઈ તેને 5 નો સિક્કો આપે છે. દરમિયાન, જ્યારે તે ટ્રેનની વિન્ડો સીટ પર બેઠેલા મુસાફરને ભીખ માંગે છે, ત્યારે એક ખૂબ જ ખાસ ઘટના બને છે. મુસાફર બાળકને એવું સરપ્રાઈઝ આપે છે, જે જોઈને બાળકનો ચહેરો આનંદથી ચમકી ઉઠે છે.

Image Credit

વાસ્તવમાં પેસેન્જર પહેલા બાળકને તેની મુઠ્ઠી વડે હાઈફાઈ કરવા કહે છે. આ પછી, જેમ જ તે તેની મુઠ્ઠી ખોલે છે, તેમાંથી સિક્કાની જગ્યાએ એક મોટી સખત નોટ બહાર આવે છે. જ્યારે બાળક ભીખ માંગવામાં સિક્કાને બદલે નોટ મેળવે છે ત્યારે તેનું સ્મિત સો ગણું વધી જાય છે. તેના ચહેરા પરના હાવભાવ જોવા લાયક છે.

 

View this post on Instagram

 

A post shared by Vishal Singh (@vkdon111)

બસ બાળકની આ અભિવ્યક્તિ સોશિયલ મીડિયા પર લોકોના દિલ જીતી રહી છે. કોઈએ કહ્યું કે “મેં આનાથી વધુ સુંદર વસ્તુ ક્યારેય જોઈ નથી.” પછી બીજાએ કહ્યું, “તે મુસાફરનો ખૂબ ખૂબ આભાર જેણે બાળકના ચહેરા પર સ્મિત મૂક્યું.” પછી એક ટિપ્પણી આવે છે, “આ જોઈને આનંદ અને દુઃખ બંને છે. ચિઠ્ઠી મળતાં જ બાળક ખૂબ જ ખુશ થઈ ગયો. ભણવાની ઉંમરે ભીખ માંગવી પડે છે એ દુઃખની વાત છે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

error: Content is protected !!