મહાભારતના આ પાત્રનું લાંબી બીમારી બાદ નિધન – આ ફિલ્મોમાં પણ કામ કરેલું

અશોક વિહાર (તબક્કો 2) માં ગઈકાલે રાત્રે ઘરમાં બ્રિપ ચોપરા (બી આર ચોપરા) ના મહાભારત (મહાભારત) ના મહાભારત (મહાભારત) માં મૃત્યુ પામ્યા હતા. પ્રવીણ (પ્રવીણ ઉંમર) માત્ર 74 વર્ષનો હતો. મૃત્યુ પહેલાં, તે લાંબા સમયથી બીમાર ચાલતો હતો. પાછળની સમસ્યાએ તેમને ખૂબ જ મુશ્કેલીમાં આવી હતી.

Image Credit

થોડા મહિના પહેલા, પ્રવીણ કુમાર સોબ્તી ઓપરેશનનું સંચાલન પણ કરવામાં આવ્યું હતું, પરંતુ તે ચાલવા માટે અસમર્થ હતો. પ્રવીણ કુમાર સોબ્તી પંજાબના તાત્કાલિક વતની હતા. પ્રવીણ કુમાર સોબ્તી (પ્રવીણ કુમાર સોબ્તી) બ્રા ચોપરાના ‘મહાભારત’ માં સૌથી વધુ લોકપ્રિય હતું (બી આર ચોપરા). પ્રવીણ કુમાર સોબ્તી (પ્રવીણ કુમાર સોબ્તી) તેના લાંબા સ્ટ્રોક (6.6 ઇંચ) માટે જાણીતા હતા. આ તે કારણ હતું કે તેઓ મોટાભાગની ફિલ્મોમાં રોલ્સ અને બોડીગાર્ડ્સને ચલાવતા હતા.

Image Credit

લાંબા કદના કારણે, તેમને ‘મહાભારત’ માં ભીમાની ભૂમિકા આપવામાં આવી હતી. 30 થી વધુ ફિલ્મોમાં કામ કર્યું. અભિનયની દુનિયામાં આવતાં પહેલાં, તેઓ હેમર અને ડિસ્કસ એથલેટ થ્રો હતા. અશશાન રમતોમાં, તેમણે બે ગોલ્ડ મેડલ, ચાંદી અને કાંસ્ય ચંદ્રક પણ સુરક્ષિત કર્યા. ઓલિમ્પિક્સમાં બે વાર – 1968 માં મેક્સિકો ઓલિમ્પિક્સમાં અને મ્યુનિક ઓલિમ્પિક્સમાં ભારતનું પ્રતિનિધિત્વ કર્યું. અભિનય કરતા પહેલા તેઓ બીએસએફના યુવાન હતા.

Image Credit

પ્રવીણ કુમાર સોબ્તી (પ્રવીણ કુમાર સોબ્તી) એ તેમના જીવનમાં ઘણી સિદ્ધિઓ પ્રાપ્ત કરી છે. પરંતુ તે જલ્દીથી જીવનનો યુદ્ધ ગુમાવ્યો. ચાલો આપણે તમને કહીએ કે પ્રવીણ કુમાર સોબ્ટી મૃત્યુ પણ આર્થિક તાણનો સામનો કરી રહ્યો હતો. આવી પરિસ્થિતિમાં, તેમણે મદદ કરવા માટે પણ ભૂલ કરી હતી. આ જ કારણ હતું કે શા માટે પ્રવીણ (પ્રવીણ) છેલ્લા ડિસેમ્બરથી ઘણો ચાલી રહ્યો હતો કે તે ઘરે રહ્યો. ઘરે તેમની પત્ની વીણા તેમની સંભાળ લેતા હતા.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

error: Content is protected !!