મોટી મોટી ટાંકીઓ મૃતદેહોથી ભરેલી છે – અમેરિકાની આ જગ્યાએ બાપ રે લાશોને આ રીતે જીવતી કરવા મથી રહ્યા છે

જીવન અને મૃત્યુ ઉપરવાળાના હાથમાં છે. ભગવાન ઇચ્છે તો સૌથી મોટા અકસ્માતમાં કોઇનો જીવ બચાવે છે. નહિંતર, ઘણી વખત ઊંઘી વ્યક્તિ પોતાનો જીવ પણ ગુમાવે છે. પરંતુ માણસ હંમેશા કુદરત સાથે હરીફાઈ કરતો આવ્યો છે. તેને ઘણી વખત આનો માર પણ સહન કરવો પડ્યો છે, પરંતુ તેમ છતાં માણસ સ્વસ્થ થવાનું નામ નથી લેતો.

સોશિયલ મીડિયા પર અમેરિકાની એક લેબની તસવીરો સામે આવી છે, જેના વિશે એવું કહેવાય છે કે મૃતદેહોને જીવંત બનાવવાનું કામ ચાલી રહ્યું છે.

હા, તબીબી જગતે સમયની સાથે ઘણી પ્રગતિ કરી છે. આમાં ઘણી એવી ટેકનિક આવી છે, જેના વિશે થોડા સમય પહેલા સુધી કોઈ કલ્પના પણ કરી શક્યું ન હતું. પરંતુ હવે તમામ ટેક્નોલોજીને પાછળ છોડીને એક પ્રયોગ ચર્ચામાં છે. આ ટેક્નિક દ્વારા મૃત લોકોને ફરીથી જીવિત કરી શકાય છે.

જો તમને લાગતું હોય કે અમે મજાક કરી રહ્યા છીએ તો તમે ખોટા છો. જી હા, એક એવી ટેકનિક મળી રહી છે જેના દ્વારા મૃત લોકોને જીવિત કરી શકાય છે.

અમેરિકામાં પ્રયોગો ચાલી રહ્યા છે

અમેરિકામાં, આ તકનીકને ક્રાયોનિક્સ કહેવામાં આવે છે. એરિઝોનામાં બનેલી લેબમાં આ ટેકનીક દ્વારા ઘણા મૃતદેહોને જીવતા રહેવાની આશામાં સંગ્રહિત કરવામાં આવ્યા છે. આમાં ઘણા અમીર લોકોનો સમાવેશ થાય છે, જેમણે તેમના મૃત્યુ પહેલા ફરીથી જીવિત થવાની આશામાં તેમના મૃતદેહોને લેબને સોંપી દીધા હતા.

તેના બદલામાં, તેણે મૃત્યુ પહેલાં લેબને ઘણી મોટી રકમ ચૂકવી હતી. આ લોકોને ફરીથી જીવિત થવાની આશા હતી. એટલા માટે તેણે તેની ડેડ બોડીને બચાવવા માટે લેબને સોંપી દીધી.

આ રીતે ટેક્નોલોજી કામ કરે છે

હવે ક્રાયોનિક્સ વિશે વાત કરીએ. આમાં મૃત શરીરને ખૂબ જ ઠંડા તાપમાનમાં રાખવામાં આવે છે. આના કારણે મૃત્યુ પછી ઘણા વર્ષો સુધી શરીરને કોઈ નુકસાન નહીં થાય.

આવી સ્થિતિમાં, ભવિષ્યમાં જ્યારે પણ તેમને પુનર્જીવિત કરવાની ટેક્નોલોજી આવશે, ત્યારે આ શબને પુનર્જીવિત કરવામાં આવશે. આ આશામાં તેઓ સંગ્રહિત થઈ રહ્યા છે. આ ટેકનિક વિશે નિષ્ણાતો કહે છે કે સો વર્ષ પહેલા ચંદ્ર પર જવું અશક્ય હતું. પરંતુ આજે તે બન્યું છે. આવી સ્થિતિમાં કોઈ ટેક્નોલોજી મૃત લોકોને જીવિત કરશે એવી આશા રાખવી ખોટું નથી.

error: Content is protected !!