હિંદુસ્તાનની વહુ બનીને આવી કઝાકિસ્તાનની મહિલા ડોક્ટર, ખુબ જ રસપ્રદ છે ઇન્ટરનેશનલ પ્રેમકહાની…

પ્રેમ દેશને અથવા સરહદ જોતો નથી, ફક્ત પ્રેમ માટે, ફક્ત હૃદયને જ જોઈએ. હૃદય સાંભળ્યા પછી, ભાષા, ધર્મ જેવી દરેક સીમાઓ, સંસ્કૃતિ પાછળ છોડી દેવામાં આવે છે અને બે હૃદય એક બની જાય છે. કઝાખસ્તાનના હૃદયમાં કઝાકિસ્તાનના એક મહિલા ડૉક્ટર મળી આવ્યા ત્યારે કંઈક એવું જ થયું અને તે હિંદુસ્તાનમાં આવ્યો અને પુત્રી બન્યો.

રાજસ્થાનના સિકરના કેટલાક સિકર (આ દિવસો ખૂબ જ હેડલાઇન્સ મેળવી રહ્યા છે. તેમની ચર્ચા સમગ્ર શેખાવતીમાં થઈ રહી છે. ખરેખર, કઝાખસ્તાનની યુવાન સ્ત્રી પુત્રી બની ગઈ છે. આ દંપતિની પ્રેમની વાર્તા ખૂબ જ રસપ્રદ છે.

આ પ્રેમની વાર્તા સિકરના પંકજ સૈની અને કઝાખસ્તાનના તાનિયા છે. તે બંને તુર્કીના એરપોર્ટ પર હતા. પછી મિત્રતા ધીમે ધીમે પ્રેમમાં ફેરવાઇ ગઈ અને આ બાબત લગ્ન પહોંચી. પંકજ કહે છે કે તે રિટેલ કંપનીમાં કામ કરી રહ્યો હતો. 2019 માં, તેને કોઈપણ કંપનીના કામથી તુર્કીમાં જવું પડ્યું. આ સમય દરમિયાન, તેઓ કઝાખસ્તાનથી તાનિયાને મળ્યા. તાનીયાએ ડૉક્ટરની શિક્ષણ પૂર્ણ કરી હતી અને તુર્કીમાં આવી હતી. બંને વચ્ચેની ક્રિયાપ્રતિક્રિયા એરપોર્ટ પર શરૂ થઈ. પછી નંબર વિનિમય અને ફોન સાથે વાત કરવાનું શરૂ કર્યું. બંને એકબીજાને પસંદ કરવાનું શરૂ કર્યું.

તાનીયા કઝાખસ્તાનના ડૉક્ટર છે અને તે સિકરના પંકજ માર્કેટિંગથી છે. બંનેએ લગ્ન પહેલાં એકબીજાની સંસ્કૃતિને સારી રીતે સમજવાનો પ્રયાસ કર્યો. ગુરુવારે બંને પરિવારોને સાત રાઉન્ડમાં લઈ જવામાં આવ્યા હતા. આ ક્ષણે, તાનિયાના લોકો ભારતનો વિઝા મેળવી શક્યા નથી, કારણ કે આના કારણે તેઓ લગ્નમાં જોડાઈ શક્યા નહીં.

પંકજ અને તનીયાના લગ્ન સમગ્ર હિન્દુ રિવાજોથી થયા હતા. છોકરી હળદર હતો. મહેંદી હાથમાં શણગારવામાં આવે છે બેન્ડ બાજ સાથે, વરરાજા પંકજ બારાત સાથે આવ્યા અને બંનેએ લગ્ન કર્યા. ખાસ વસ્તુ એ હતી કે પંકજની સાળીના માતાપિતાએ લગ્નની સંપૂર્ણ ગોઠવણ કરી હતી અને છોકરીની પુત્રી હતી. સંબંધીઓ અને ગામના લોકો આ લગ્નમાં જોડાયા.

જ્યારે પંકજ અને તનીયાના પરિવાર આ સંબંધ માટે તૈયાર હતા, ત્યારે તેઓ ઑક્ટોબર 2019 માં રોકાયા હતા. પરંતુ આ કોરોના સમય આવ્યો અને લગ્ન માટે 2 વર્ષ સુધી રાહ જોવી પડી. આના કારણે તાનીયાને વિઝા મળી શક્યું નહીં, તે ભારતમાં આવી શક્યો નહીં. બધા પછી, 1 ફેબ્રુઆરીએ, તે અહીં પહોંચ્યો અને પંકજ પહેલેથી જ અહીં પહોંચ્યો હતો. સિકરમાં, બંને સાત રાઉન્ડના બંધનમાં બાંધવામાં આવ્યા હતા. ખાસ વસ્તુ એ છે કે હિન્દુ રિયાટીએ કસ્ટમ્સ સાથે લગ્ન કર્યા હતા અને તાનિયાએ બધી વિધિઓ પૂર્ણ કરી હતી.

પંકજ સૈનીના પિતા કહે છે કે પંકજે તેને કઝાખસ્તાનના ડૉક્ટર વિશે કહ્યું હતું અને લગ્ન કરવા વિશે વાત કરી હતી, પછી અમે તેને પણ મંજૂરી આપી અને આજે બંને લગ્ન કરવાથી ખૂબ જ ખુશ થયા. આખું કુટુંબ તેમની ખુશીમાં પણ ખુશ છે. સિકરની પુત્રી કહે છે કે તેણે રાજસ્થાન વિશે પહેલેથી જ સાંભળ્યું છે અને રાજસ્થાન તેમને ખૂબ ગમ્યું હતું. આ કારણોસર, તેમણે રાજસ્થાનમાં લગ્ન કરવાનો નિર્ણય કર્યો. પંકજ સાથે લગ્ન કરવા માટે, તાનિયા પણ હિન્દી બોલવાનું શીખ્યા અને આજે તે હિન્દીમાં તેણીની વાત સમજાવે છે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

error: Content is protected !!