ટેલિકોમ કંપનીને મોબાઈલ નંબર બ્લોક કરવો પડ્યું ભારે , હવે ભરવું પડશે 50 હજારનું નુકસાન

ગુજરાત રાજ્ય ગ્રાહક તકરાર નિવારણ પંચે એક ટેલિકોમ કંપનીને 50,000 રૂપિયા નુકસાની તરીકે ચૂકવવાનો આદેશ આપ્યો છે. ટેલિકોમ કંપની એક વ્યક્તિનો મોબાઈલ નંબર બ્લોક કરી દીધો હતો. એવો આરોપ હતો કે તેણે રજિસ્ટ્રેશન વગર ટેલિમાર્કેટિંગ માટે તેના નંબરનો ઉપયોગ કર્યો હતો. પરંતુ હવે ગ્રાહક પંચે કંપનીની તમામ દલીલોને ફગાવી દીધી છે. તે વ્યક્તિનો નંબર બ્લોક કરવાને કારણે આર્થિક નુકસાન થયું હોવાનું પણ જણાવ્યું હતું.

Man Talking on the Telephone

અંગ્રેજી અખબાર ટાઈમ્સ ઓફ ઈન્ડિયા અનુસાર, આ મામલો ઓક્ટોબર 2014નો છે. સુરતના રહેવાસી નિર્મલ કુમાર મિસ્ત્રીને વોડાફોન તરફથી મેસેજ મળ્યો કે તે ટેલીમાર્કેટિંગ માટે તેનો નંબર વાપરી રહ્યો છે. તેથી કંપનીએ તેનો નંબર બ્લોક કરવાનો નિર્ણય લીધો છે. તેમજ મેસેજમાં કહેવામાં આવ્યું હતું કે તેમને કંપનીના સ્ટોરમાંથી નવું સિમ કાર્ડ મોકલવામાં આવશે.

વોડાફોનને લીગલ નોટિસ મોકલી: આ પછી નિર્મલે વોડાફોનને લીગલ નોટિસ મોકલી. જવાબમાં, કંપનીએ કહ્યું કે તેમને આ નંબર પરથી ટેલિમાર્કેટિંગ સંદેશાઓ વિશે ફરિયાદ મળી છે. પરંતુ વોડાફોને આ આરોપોને સાબિત કરવા માટે માત્ર એક જ નંબર મોકલ્યો હતો. જેના વિશે કહેવામાં આવ્યું હતું કે આ નંબર પર ટેલીમાર્કેટિંગ મેસેજ મોકલવામાં આવ્યા હતા. મિસ્ત્રીએ બાદમાં સુરતના ગ્રાહક તકરાર નિવારણ આયોગની ઓફિસનો સંપર્ક કર્યો.

Man in Black Suit Talking on the Telephone

ધંધામાં થયું નુકસાન: કમિશનને કરેલી ફરિયાદમાં મિસ્ત્રીએ કહ્યું હતું કે તેઓ એક સોફ્ટવેર ડેવલપર છે અને તેમનો નંબર કોઈ નક્કર કારણ વગર બ્લોક કરી દેવામાં આવ્યો હતો. તેણે કહ્યું કે તેના કારણે તેને તેના ધંધામાં સાડા ત્રણ લાખનું નુકસાન થયું છે. પરંતુ પંચે તેમની દલીલ સ્વીકારી ન હતી. કંપનીએ કમિશનને જણાવ્યું કે તેમના નંબરનો ઉપયોગ ટેલિમાર્કેટિંગ માટે કરવામાં આવ્યો હતો.

 

Man in Black Suit Holding Black Telephone

નિર્ણયને પડકાર્યો હતો: ત્યારબાદ મિસ્ત્રીએ ગુજરાત રાજ્ય ગ્રાહક તકરાર નિવારણ આયોગનો સંપર્ક કરવાનો નિર્ણય કર્યો. તેમણે અહીં તેમના વકીલ મિલન દુધિયા મારફત વાત કરી હતી. વકીલે કહ્યું કે TRAI ના નિયમો અનુસાર, કોઈના નંબરને બ્લોક કરવા માટે, જે વ્યક્તિને ટેલીમાર્કેટિંગ સંબંધિત મેસેજ મોકલવામાં આવ્યા હતા તેની ફરિયાદ પણ જરૂરી છે. પરંતુ અહીં વોડાફોનને આવી કોઈ ફરિયાદ નહોતી. તેથી, મિસ્ત્રીની દલીલોને સાચી માનીને, કમિશને તેમને 7 ટકા વ્યાજ સાથે નુકસાની ચૂકવવાનો આદેશ આપ્યો.

 

error: Content is protected !!