bhojpuri-boy-is-yoga-instructer-of-malaika-

ભોજપુરનો છોકરો મલાઈકા અરોરા, અર્જુન કપૂર, ભોજપુરના લાલે વિદેશી સહિત અનેક સેલિબ્રિટીઓને યોગ કરાવે છે , જુઓ તસવીરો

ભોજપુરના અરાહ જિલ્લાના ડીએમ કોઠીનો રહેવાસી શુભમ, મલાઈકા અરોરા અર્જુન કપૂર જેવી બોલિવૂડની ઘણી હસ્તીઓને યોગ દ્વારા ફિટ રાખે છે. આ બિંદુ સુધી કેવી રીતે પહોંચવું, યોગના શું ફાયદા છે તે અંગે તેમણે દૈનિક જાગરણ સાથે ખાસ વાતચીત કરી હતી.

કહેવાય છે કે જો તમે તમારા દિલથી કંઈક ઈચ્છો છો, તો સમગ્ર બ્રહ્માંડ તમને તે ઉપલબ્ધ કરાવવાનો પ્રયાસ કરે છે. બિહારમાં આરા છોડ્યા બાદ B.Ed કરવાના હેતુથી પ્રથમ વખત પ્રવેશ મેળવ્યા બાદ જ્યારે તેઓ હરિદ્વારમાં DSVV પહોંચ્યા ત્યારે ત્યાં બાળકોને યોગ કરતા જોઈને તેઓ ખૂબ જ પ્રભાવિત થયા હતા. એ અસર એટલી ઊંડી હતી કે તે પોતાને યોગના ખોળામાં આવતા રોકી શક્યો નહીં. જે બાદ તેણે માઇન્ડ યોગના ક્ષેત્રમાં કરિયર બનાવવાનું નક્કી કર્યું. આ માટે તેણે સખત મહેનત કરી અને પૂરો જોર લગાવ્યો. એ જ મહેનત અને સમર્પણના કારણે આજે આપણે એવા તબક્કે છીએ કે બિઝનેસ, સ્પોર્ટ્સ અને બોલિવૂડની અનેક પ્રતિષ્ઠિત હસ્તીઓ તેમની પાસેથી યોગ શીખવા આતુર છે.

અરાહના ડીએમ કોઠીના રહેવાસી છે અમે વાત કરી રહ્યા છીએ ભોજપુર અરાહના ડીએમ કોઠીના રહેવાસી શુભમની. તેના પિતા સનત શ્રીવાસ્તવ એક બિઝનેસમેન છે અને માતા ગૃહિણી છે. એક નિયમ તરીકે ગાયત્રી મંદિર જવાના પ્રશ્ન પર, તે સહજતાથી કહે છે કે આની પ્રેરણા તેની દાદી પાસેથી મળી હતી. તે ગાયત્રી ઉપાસક હતી અને તેના કારણે હું પણ ગાયત્રી પરિવારમાં જોડાયો.

દેવ સંસ્કૃતિ વિશ્વવિદ્યાલયમાં ગયા પછી નવી દિશા મળી તમને જણાવી દઈએ કે તેમનું પ્રારંભિક શિક્ષણ આરાથી શરૂ થયું હતું. તે શરૂઆતથી જ પોતાની ફિટનેસને લઈને ખૂબ જ ગંભીર છે. સવારે ઉઠવું, ચાલવું, યોગાસન કરવું એ તેમની રોજીંદી ટેવ હતી. 10મા પછી મહારાજા કોલેજમાંથી સ્નાતક થયા બાદ તેમણે બી.એડ કરવા માટે ગાયત્રી પરિવાર દ્વારા સ્થાપિત દેવ સંસ્કૃતિ વિશ્વવિદ્યાલય, હરિદ્વારમાં પ્રવેશ લીધો. આનાથી તેમના જીવનમાં એક એવો સકારાત્મક વળાંક આવ્યો જેણે તેમના જીવન અને કરિયર બંનેની દિશા બદલી નાખી.

જ્યારે તેણે ત્યાંના વિદ્યાર્થીઓને પરંપરાગત યોગથી દૂર અદ્યતન યોગ કરતા જોયા, ત્યારે તે યોગને વધુ સારી રીતે જાણવા અને શીખવાનો ઝનૂન બની ગયો. આ માટે તેઓ ઘણા વિદ્યાર્થીઓ અને પ્રોફેસરોને મળ્યા અને પછી યોગ કરવાના ફાયદા જાણવા લાગ્યા. યુનિવર્સિટીમાં નિયમિત રીતે યોગ કરતી વખતે અને શીખતી વખતે, તેણે તેના વિશિષ્ટ રહસ્યોને સમજ્યા અને આત્મસાત કર્યા. આ સમય દરમિયાન તેણે યોગ વિજ્ઞાનમાં પીજી ડિપ્લોમાની ડિગ્રી લીધી. બીજા ઘણા કોર્સ પણ કર્યા.

જુસ્સો એવો કે વર્ગ સિવાય યોગ શીખવતો કેમ્પસ પ્લેસમેન્ટ પછી, શુભમ વિવેકાનંદ કેન્દ્ર વિદ્યાલય, અરુણાચલ પ્રદેશમાં ગયો, જ્યાં તેને ઘણા વિષયો શીખવવા મળ્યા, પરંતુ જેમનામાં “યોગનો જુસ્સો” ભરાઈ રહ્યો હતો, તે ક્યાં આરામ કરી શકે. પરંપરાગત વિષયોના વર્ગો લીધા પછી, તેમણે વધારાના સમયમાં યોગના વર્ગો લેવાનું નક્કી કર્યું અને આ માટે તેમણે ત્યાંના શિક્ષકો અને બાળકોને તૈયાર કરીને તાલીમ આપી. 2 વર્ષ સુધી તાલીમ લીધા પછી, તે શિલોંગમાં લાઇટકોર પીક કેન્દ્રીય વિદ્યાલયમાં ગયો. અહીં તેણે 1 વર્ષ સુધી તાલીમ લીધી. આ પછી, TET પરીક્ષા પાસ કરીને તેણે મુંબઈનું વલણ અપનાવ્યું.

error: Content is protected !!