કુંડળીમાં નવગ્રહ દોષ હોય તો કરો આ ઉપાયો, જલ્દી મળશે દોષોમાંથી મુક્તિ

નવગ્રહ દોષ, જ્યોતિષ શાસ્ત્ર અનુસાર જન્મકુંડળીમાં હાજર નવ ગ્રહો, ચંદ્ર, સૂર્ય, મંગળ, બુધ, ગુરુ, રાહુ, કેતુ, શુક્ર, શનિ, વ્યક્તિ પર શુભ અને અશુભ પ્રભાવ પાડે છે. જાણો નવગ્રહના દોષોમાંથી મુક્તિ મેળવવાની ચોક્કસ રીતો.

નવગ્રહ દોષ કે ઉપાયઃ જ્યોતિષના મતે દરેક વ્યક્તિ કોઈને કોઈ ગ્રહ દોષથી પરેશાન રહે છે. વગર વાત કરવાથી ઘરમાં પરેશાની રહે, દરેક કામ બગડી જાય, કોઈ રોગથી પરેશાન થવું, માન-સન્માન ગુમાવવું, બુદ્ધિનું બરાબર કામ ન કરવું, દુશ્મનોથી પરેશાન થવું કે આર્થિક તંગીનો સામનો કરવો વગેરે દોષના કારણે થઈ શકે છે. જ્યોતિષ શાસ્ત્ર અનુસાર જ્યારે ગ્રહો પોતાની ચાલમાં ફેરફાર કરે છે ત્યારે કુંડળીમાં શુભ અને અશુભ અસર જોવા મળે છે. જ્યોતિષ શાસ્ત્રમાં નવગ્રહોના દોષોને દૂર કરવા માટે ઘણા ઉપાયો જણાવવામાં આવ્યા છે, જેના દ્વારા વ્યક્તિ સરળતાથી અશુભ પ્રભાવથી મુક્તિ મેળવી શકે છે.

 

ચંદ્ર દોષ માટે જ્યોતિષશાસ્ત્રમાં ચંદ્રને મનનો કારક માનવામાં આવે છે. તેથી જો કુંડળીમાં આ દોષ હોય તો વ્યક્તિને શરદી-શરદી કે પેટ સંબંધિત સમસ્યાઓની સાથે ધનહાનિનો પણ સામનો કરવો પડે છે. ચંદ્ર દોષ દૂર કરવા માટે, પૂર્ણિમાના દિવસે અર્ઘ્ય અર્પણ કરવા સાથે ચંદ્ર દેવની વિધિ-વિધાનથી પૂજા કરો. આ સિવાય સફેદ વસ્તુઓનું દાન કરો. સોમવારે અનામિકા આંગળીમાં ચાંદીની વીંટીમાં ચાર રતિ મોતી ધારણ કરો. 

સૂર્યની ખામી માટે કુંડળીમાં સૂર્ય દોષ હોય તો નોકરીમાં અવરોધ, અસાધ્ય રોગોનો સામનો કરવો પડે છે. આ દોષમાંથી મુક્તિ મેળવવા માટે ભગવાન વિષ્ણુની સાથે સૂર્યદેવની પૂજા કરો. સાથે જ વહેતા પાણીમાં ગોળ નાખી દો. રવિવારે જમણા હાથની મધ્ય આંગળીમાં તાંબાની વીંટીમાં માણેકનો પથ્થર પહેરો.

મંગલ દોષ માટે કુંડળીમાં મંગલ દોષ હોય તો વિવાહિત જીવનમાં સમસ્યાઓ, ભાઈ-બહેન સાથે અણબનાવ, લગ્નમાં વિલંબ વગેરે. કુંડળીના મંગલ દોષને ઓછો કરવા માટે ભગવાન હનુમાનજીની વિધિપૂર્વક પૂજા કરો. આ સિવાય હનુમાન ચાલીસા અને બજરંગ બાનનો પાઠ કરો. દાળ, ગોળ, ખાંડ વગેરેનું દાન કરો.

બુધ દોષ માટે કુંડળીમાં બુધની ખરાબ સ્થિતિને કારણે વ્યક્તિ તણાવમાં રહે છે. આ સિવાય દાંતને લગતી બીમારીઓ થવાની સંભાવના રહે છે. નાણાંની ખોટ વગેરે સહિત. બુધ દોષથી છુટકારો મેળવવા માટે મા દુર્ગાની પૂજા કરો. આ સાથે ઓમ હ્રીમ ક્લીન ચામુંડાય વિચાર મંત્રના 5 ફેરા કરો. પૂર્વ દિશામાં લાલ ધ્વજ લગાવો. તેની સાથે 100 ગ્રામ ચણાની દાળ અને ચોખા લઈને વહેતા પાણીમાં ફેંકી દો.

 

ગુરુ દોષ માટે કુંડળીમાં ગુરુની હાજરીને કારણે કરિયરમાં અવરોધો આવે છે. આ સિવાય વ્યક્તિ પર ખોટા આરોપો લગાવવામાં આવે છે અને પિતાને કોઈને કોઈ રીતે નુકસાન પહોંચાડવામાં આવે છે. ગુરુ દોષમાંથી મુક્તિ મેળવવા માટે વહેતી નદીમાં બદામ, તેલ, નારિયેળ વગેરે પ્રવાહિત કરો. આ સિવાય રોજ કપાળ પર કેસર તલ લગાવો. તેની સાથે ગુરુવારે તર્જની આંગળીમાં પોખરાજ અથવા તેના ઉપ-રત્ન એટલે કે સુવર્ણ રત્નને ધારણ કરો.

શુક્રની ખામી માટે જો કુંડળીમાં શુક્ર દોષ હોય તો વ્યક્તિને ત્વચા સંબંધિત સમસ્યાઓ હોય છે. આ સિવાય તેમને રાજનીતિના ક્ષેત્રમાં પણ નુકસાન વેઠવું પડે છે. વિવાહિત જીવનમાં પણ એક પ્રકારનો તણાવ ચાલી રહ્યો છે. શુક્ર દોષમાંથી મુક્તિ મેળવવા માટે મા લક્ષ્મીની પૂજા કરો. આ સિવાય દેવી લક્ષ્મીના મંદિરમાં જઈને તેમને કમળનું ફૂલ ચઢાવો અને ઘીનું દાન કરો. આ સાથે શુક્રવારે મંદિરમાં કાંસાનું પાત્ર દાન કરો.

 

શનિ દોષ માટે જે વ્યક્તિની કુંડળીમાં શનિદોષ હોય છે, તેને ધનની ખોટની સાથે પૈતૃક સંપત્તિમાં પણ નુકસાનનો સામનો કરવો પડે છે. શનિ દોષમાંથી મુક્તિ મેળવવા માટે ભગવાન શનિની પૂજા કરો. આ સિવાય શનિવારના દિવસે શનિદેવને અર્પણ કરવા સાથે કાળા તલ, સરસવના તેલનું દાન કરો. સવારે પીપળના મૂળમાં જળ ચઢાવો અને સાંજે સરસવના તેલનો દીવો પ્રગટાવો.

 

રાહુ દોષ માટે રાહુ દોષના કારણે વેપારમાં સતત નુકસાન થાય છે, શારીરિક અને માનસિક સમસ્યાઓનો સામનો કરવો પડે છે. રાહુ દોષથી મુક્તિ મેળવવા મા સરસ્વતીની પૂજા કરો. આ સિવાય રાહુ- ઓમ રાહુ રાહવે નમઃ ના મંત્રનો દરરોજ 108 વાર જાપ કરો. આ સિવાય ઘઉં અને ગોળને તાંબાના વાસણમાં ભરીને વહેતા પાણીમાં નાખી દો.

કેતુ દોષ માટે કુંડળીમાં કેતુના દોષને કારણે વ્યક્તિ ખરાબ સંગતમાં પડીને પૈસા ગુમાવે છે. આ સિવાય સંતાન માટે ભાગ્ય નહીં અને શારીરિક સમસ્યાઓ વગેરેનો સામનો કરવો પડશે. કેતુ દોષથી છુટકારો મેળવવા માટે પીપળના ઝાડને જળ ચઢાવવું જોઈએ. આ સાથે ઘરના મુખ્ય દરવાજાની બંને બાજુ તાંબાના ખીલા લગાવો. આ સિવાય દૂધ, દહીં, ચોખા, દાળ વગેરેનું દાન કરો.

 

 

error: Content is protected !!