શુ તમે પણ એન્ડ્રોઇડ યુઝર છો તો જરૂર વાંચો – લોકો એંડ્રોઇડ છોડી આઈ ઓ એસ નો સ્વીકાર કરવા લાગ્યા – આ છે કારણ.

એક સંશોધન અહેવાલ અનુસાર, જાન્યુઆરી 2022માં એન્ડ્રોઇડ સ્માર્ટફોનનો વૈશ્વિક બજાર હિસ્સો 69.74% હતો. જે પાંચ વર્ષ પહેલા 77.32% હતો. મતલબ છેલ્લા 5 વર્ષમાં એન્ડ્રોઇડ સ્માર્ટફોનના માર્કેટ શેરમાં 7.58%નો ઘટાડો નોંધાયો છે.

ગૂગલની એન્ડ્રોઇડ ઓપરેટિંગ સિસ્ટમ વિશ્વભરમાં સૌથી વધુ પસંદ કરવામાં આવી છે. પરંતુ એપલનું iOS સોફ્ટવેર છેલ્લા ચાર વર્ષથી એન્ડ્રોઇડને જોરદાર સ્પર્ધા આપી રહ્યું છે. એક રિપોર્ટમાં દાવો કરવામાં આવ્યો છે કે આજે 10માંથી 7 ફોન એન્ડ્રોઇડ ઓએસ પર ચાલે છે જ્યારે ત્રણમાંથી બે આઇઓએસ પર ચાલે છે.તે વાજબી છે કે એન્ડ્રોઇડ સંખ્યાના સંદર્ભમાં આગળ છે. પરંતુ વાસ્તવિકતા એ છે કે iOSનો માર્કેટ શેર ઝડપથી વધી રહ્યો છે. જ્યારે એન્ડ્રોઇડ માર્કેટ શેર ઘટી રહ્યો છે. જાન્યુઆરી 2022 સુધીમાં, Android સ્માર્ટફોનનો વૈશ્વિક બજાર હિસ્સો 69.74% હતો. જે પાંચ વર્ષ પહેલા 77.32% હતો. મતલબ છેલ્લા 5 વર્ષમાં એન્ડ્રોઇડ સ્માર્ટફોનના માર્કેટ શેરમાં 7.58%નો ઘટાડો નોંધાયો છે.

એપના રિપોર્ટ અનુસાર, એન્ડ્રોઇડના માર્કેટ શેરના નુકસાનથી iOSને જોરદાર ફાયદો થયો છે. જુલાઈ 2018 અને જાન્યુઆરી 2022 વચ્ચે iOSનો માર્કેટ શેર 6 ટકા વધ્યો છે. લગભગ 5 વર્ષ પહેલા સુધી એપલનો વૈશ્વિક બજાર હિસ્સો 19.4 ટકા હતો જે વધીને 25.49 ટકા થયો છે. જો કે, નિષ્ણાતો માને છે કે iOSના માર્કેટ શેરમાં વધારો થવા છતાં, એન્ડ્રોઇડથી વધુ ખતરો નથી. કંપનીએ દાવો કર્યો હતો કે એન્ડ્રોઇડના ઓપન-સોર્સ નેધર અને એફોર્ડેબિલિટીએ તેને સમગ્ર વિશ્વમાં લોકપ્રિય બનાવ્યું છે.

જ્યાં iOS ની બહુમતી છે એશિયામાં 81 ટકા લોકો એન્ડ્રોઇડનો ઉપયોગ કરે છે, જ્યારે દક્ષિણ અમેરિકામાં, એન્ડ્રોઇડનો હિસ્સો 90 ટકા છે. જ્યારે એશિયન માર્કેટમાં iOSનો હિસ્સો માત્ર 18 ટકા છે. જ્યારે દક્ષિણ અમેરિકામાં 10 ટકા લોકો iOSનો ઉપયોગ કરે છે. અન્ય OS ડેવલપર્સ બંને ખંડો પર ફોન માર્કેટનો એક ટકા કરતા ઓછો હિસ્સો ધરાવે છે. યુરોપમાં એન્ડ્રોઇડ સોફ્ટવેરનો બજાર હિસ્સો 69.32 ટકા છે. જ્યારે iOSનો હિસ્સો 30 ટકા છે. આફ્રિકામાં 84 ટકા સ્માર્ટફોન એન્ડ્રોઇડ આધારિત છે. જ્યારે iOSનો હિસ્સો 14 ટકા છે.

error: Content is protected !!