રામાયણમાં ‘ત્રીજટા’ નો રોલ કરનાર એક્ટ્રેસ અનીતા કશ્યપ છે આ સુપર સ્ટારની સાસુ

રામાનંદ સાગરની રામાયણ આજકાલ ચર્ચામાં છે. લોકડાઉન દરમિયાન, સિરીયલ ફરીથી પ્રસારણ કરવામાં આવી હતી અને સિરિયલએ TRP સૂચિમાં એક નવો રેકોર્ડ બનાવ્યો હતો. આ સીરિયલમાં કામ કરનારા દરેક કલાકારની ઓળખાણ ઘર ઘરમાં કરવામાં આવી હતી. જો કે આ સીરીયલ પૂર્ણ થયા પછી કેટલાક લોકો અમુક કલાકારોને ભૂલી ગયા.

હવે જ્યારે આ શો ફરીથી બતાવવામાં આવી રહ્યો છે, ત્યારે ભૂમિકા નિભાવનારા કલાકારો ફરી ચર્ચામાં આવ્યા છે. થોડા સમય પહેલા અમે તમને કહ્યું હતું કે ફિલ્મ બલામાં આયુષ્માન ખુરનાની સ્ક્રીન સાસુનો રોલ કરનારી અભિનેત્રી દીપિકા ચિખલીયાએ રામાયણમાં માતા સીતાની ભૂમિકા ભજવી હતી અને હવે ફરી એકવાર રામાયણનું આયુષ્માન ખુરાના જોડાણ બહાર આવ્યું છે. લંકાના અશોક વાટિકામાં માતા સીતાની સંભાળ લેનારા રાક્ષસી ત્રિજાથનો ચહેરો આજે પણ તમારી આંખો સામે હશે. ત્રિજાતાનો જન્મ રાક્ષસ કુળમાં થયો હતો પરંતુ તે ખૂબ દયાળુ હતી.

તેણે સીતાની પુત્રી તરીકે સંભાળ રાખી હતી. રામાનંદ સાગરે અનિતા કશ્યપને આ રોલ માટે કાસ્ટ કરી હતી, જે આ ભૂમિકા માટે બોલિવૂડ અભિનેતા આયુષ્માન ખુરાનાની સાસુ અને તાહિરા કશ્યપની માતા છે. વ્યવસાયે ફેશન ડિઝાઇનર અનિતા કશ્યપ પણ લખે છે અને ચંદીગઢ માં રહે છે. થોડા સમય પહેલા તેના વિશેની આ માહિતી સોશિયલ મીડિયા પર સામે આવી હતી.

• ત્રિજાતા એ વિભીષણની પુત્રી હતી

એવું કહેવામાં આવે છે કે ત્રિજાથ વિભીષણ અને તેની પત્ની સરમાની પુત્રી હતી. સરમા ગંધર્વ કન્યા હતા. જોકે રામાયણમાં તેનો ઉલ્લેખ નથી. વિભીષણના સંપૂર્ણ પરિવારે ભગવાન રામ અને માતા સીતાની મદદ કરી અને તેમની સંભાળ લીધી હતી.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

error: Content is protected !!