બોલીવુડ પણ ધ્રુસકે ધ્રુસકે રડ્યું – આવી અદ્ભુત રીતે આપી હંદવાળા શહીદોને શ્રધાંજલિ

જમ્મુ-કાશ્મીરના હંદવાડામાં શહીદ થયેલા કર્નલ આશુતોષ શર્મા, મેજર અનુજ સૂદ, નાયક દિનેશ, નાયક રાજેશ અને જમ્મુ-કાશ્મીર પોલીસ સ્પેશિયલ ઓપરેશન ટીમના એસઓજી સબ ઇન્સપેક્ટર એસ કાઝી પઠાણને બોલીવુડના હસ્તીઓએ શ્રદ્ધાંજલિ આપી છે. તેમણે કહ્યું કે તેમની શહાદતનો દેશ કર્જદાર રહેશે.

રિતિકે બુધવારે ટ્વીટ કર્યું હતું, જેમાં તેણે લખ્યું છે – હંદવાડામાં 5 બહાદુર લોકોએ જીવ ગુમાવ્યા છે. દેશ હંમેશા તેમના બલિદાન માટે ઋણી રહેશે. અમારા શહીદોની આ હિંમતને સલામ. બધાના પરિવારો પ્રત્યે મારી દિલથી સંવેદના છે. જય હિન્દ..


આ પહેલા અમિતાભ બચ્ચને ટ્વીટ કર્યું હતું કે શહીદ જવાનોની હૃદયસ્પર્શી તસવીરો. તાજેતરમાં થયેલો હુમલો. કુટુંબ, સાથી અધિકારી. સમજવા માટે આટલું ઘણું છે. તેમનું બલિદાન પર અમારું ગૌરવ અન્ય કોઈપણ ઇચ્છા કરતા વધારે છે.

આયુષ્માન ખુરાનાએ એક કવિતા લખી હતી અને શહીદોને સલામ કરી હતી.

અનુષ્કા શર્માએ લખ્યું – જવાન માંસ, લોહી અને લાગણીઓથી પણ બને છે. યુનિફોર્મ પહેરેલા પુરુષો અને સ્ત્રીઓ અને તેમના પરિવારોને યુનિફોર્મ જેટલા પ્રેમ, ધ્યાન અને આદરની જરૂર હોય છે.

આ અગાઉ સ્વરા ભાસ્કરે પણ ટ્વિટ કરીને શહીદોને નમન કર્યું હતું. તેમણે લખ્યું – તે બધાને સલામ જેઓ આપણા દેશનું રક્ષણ કરે છે અને ક્યારેય થાકતા નથી – પછી ભલે તે પેનેડેમિક હોય કે ઉજવણી હોય. અમારા સૈનિકો, અધિકારીઓ અને પોલીસકર્મીઓ માટે આદર.

અનુપમ ખેરે લખ્યું છે – કર્નલ આશુતોષ શર્મા, મેજર અનુજ સૂદ, લાંસ નાયક દિનેશ સિંહ, નાયક રાજેશ સબ ઇન્સપેક્ટર કાઝીએ હંદવાડા કાશ્મીરમાં સ્થાનિક લોકોની સુરક્ષા માટે પોતાનો જીવ ગુમાવ્યો હતો. હું આશા રાખું છું કે તેનું મૃત્યુ નિરર્થક નહીં જાય. આ નાયકોને મારી શુભેચ્છાઓ ભગવાન તેના પરિવારના સભ્યોને શક્તિ આપે.

આ સાથે જ ફિલ્મ નિર્માતા અશોક પંડિતે પણ શહીદોને શ્રદ્ધાંજલિ આપી હતી. તેમણે લખ્યું – અમારા 5 શહીદ જવાનોને સલામ. આ અપૂર્ણ નુકસાનનો સામનો કરી રહેલા તેમના પરિવારોને પ્રાર્થના. આ એક દુર્ઘટના છે જેના પર કેટલાક કથિત રાજકારણીઓએ ગુનાહિત મૌન ધારણ કર્યું છે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

error: Content is protected !!