શું શારીરિક સંબંધ બાંધવાથી કોરોના ફેલાઈ શકે છે? – વાંચો વધારે વિગત

વિશ્વમાં કોરોનાનું સંકટ વધી રહ્યું છે અને એક કે બે નહીં પરંતુ ઘણા દેશો એવા છે જે આ ઘાતક રોગચાળા સામે લડી રહ્યા છે. લોકોમાં કોરોના ફેલાય નહીં તે માટે સરકારે સામાજિક અંતરનો આદેશ આપ્યો છે. આનો અર્થ એ કે દરેક વ્યક્તિએ એકબીજાથી લગભગ 1 મીટરના અંતરે રહેવું પડશે. આ અંતરથી જ તેણે કોરોનાના કેસો અટકાવવામાં મદદ કરી છે અને ચેપગ્રસ્ત લોકોની પુન:પ્રાપ્તિ કરવામાં આવી રહી છે. જો કે, કોરોના વાયરસ અને સામાજિક અંતરને લઈને લોકોના મનમાં ઘણા પ્રકારના પ્રશ્નો પણ ઉભા થયા છે. એક સવાલ જે લોકોને સૌથી વધુ પરેશાન કરે છે તે એ છે કે શારીરિક સંબંધ બાંધવાથી પણ કોરોના ફેલાય છે?

• અંતર જરૂરી છે
વિશ્વ આરોગ્ય સંગઠને લોકોની આ ચિંતાનો જવાબ આપ્યો છે. ડબ્લ્યુએચઓ જણાવે છે કે કોરોના જાતીય રોગ નથી. આનો અર્થ એ છે કે સંભોગ કરીને કોરોના ફેલાતો નથી. જો કે, આ સ્થિતિ ફક્ત ત્યારે જ લાગુ પડે છે જો તમારામાંથી કોઈને કોરોના ન હોય. લંડનના ડોકટરો એલેક્સ જ્યોર્જ કહે છે કે જો તમે પહેલાથી જ કોઈની સાથે સંબંધમાં છો અને તમે બંને લોકડાઉનમાં સમાન વાતાવરણમાં જીવી રહ્યા છો તો કોરોના થવાની સંભાવના નથી. જો કે, જો તમે અથવા તમારા સાથી કોઈમાં કોરોનાનાં ચિહ્નો જોવા મળી રહ્યાં છો, તો તે અંતર બનાવી રાખવું વધુ સારું છે.

ડોકટરે આગળ કહ્યું – ભલે તમે સાથે રહેતા હોય પણ જો તમને તેમાંથી બંનેમાં લક્ષણો દેખાય તો તરત જ અંતર બનાવી રાખો. તે જરૂરી નથી તમને કોરોના હોય, પરંતુ જો તેના હળવા લક્ષણો તમારા શરીરમાં પણ દેખાય છે તો પછી એકબીજાથી દૂર રહો. જો તમે આ બાબતની ગંભીરતાને સમજી શકતા નથી, તો પછી તમારી સાથે તમારા જીવનસાથીનું જીવન જોખમમાં મૂકવામાં આવશે.

નવા લોકો સાથે સંબંધ બાંધશો નહીં
આ સમયે ફક્ત જીવનસાથી સાથે જ નહીં, પણ નવા લોકો સાથે પણ સંબંધ બાંધવાનું ટાળો. આજના વાતાવરણમાં, જો તમે કોઈ અજાણ્યા વ્યક્તિ સાથે સંબંધ બનાવો છો તો તમારું કોરોના થવાનું જોખમ નોંધપાત્ર રીતે વધે છે. આ એટલા માટે છે કારણ કે ઘણી વખત કોરોના લક્ષણો જોવા મળતા નથી. આવી સ્થિતિમાં, તમારા માટે અજાણ્યા વ્યક્તિ સાથે અંતર બનાવી રાખવું સારું રહેશે. જો તમને લાગે કે તમે સંપૂર્ણપણે સ્વસ્થ છો અને તમને આ રોગ નહીં આવે, તો તે તમારી ગેરસમજ છે. બીજાથી દૂર રહો અને કોઈને પણ તમારી નજીક આવવા ન દો.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

error: Content is protected !!