શનિવારે આ ૩ વસ્તુઓ દેખાય તો સમજો શનિદેવ પોતે તમારું કલ્યાણ કરશે – લાભાલાભ થશે

હિન્દુ ધર્મમાં, અઠવાડિયાના દરેક દિવસ કેટલાક દેવતા માટે નિશ્ચિત હોય છે. એવું કહેવામાં આવે છે કે આ વિશેષ દિવસે કોઈ ખાસ દેવતાની પૂજા કરવાથી ખૂબ સારા પરિણામ મળે છે. ઉદાહરણ તરીકે, સોમવારને શિવજી, મંગળવાર હનુમાનજી, બુધવાર ગણેશજી, ગુરુવાર વિષ્ણુજી, શુક્રવાર લક્ષ્મીજી અને શનિવારે શનિદેવનો દિવસ માનવામાં આવે છે. શનિવાર વિશે લોકોમાં ઘણા પ્રકારના ભય અને ગેરસમજો દૂર થાય છે. શનિવારની વિરુદ્ધમાં જઈને, તે પણ કામ ન કરવું જોઈએ. નહીં તો શનિદેવ ગુસ્સે થાય છે. તેમનો ગુસ્સો ખૂબ જ જોખમી હોય છે. જો કે, શનિદેવના હૃદયમાં એક કરુણાની ભાવના પણ હોય છે. તે ભક્તો પ્રત્યેની કૃપા બતાવવા માટે પણ જાણીતા છે.

હવે માત્ર શનિવારનો દિવસને જ લઈ લો. જો શનિદેવ આ દિવસે તમારા પર કૃપા કરે છે, તો પછી તે તમને જુદા જુદા માધ્યમો દ્વારા પણ મદદ કરે છે. આજે અમે તમને જણાવીશું કે કેવી રીતે શનિવારે કેટલીક વિશેષ વસ્તુઓ જોવી તમારા માટે ખૂબ ફાયદાકારક સાબિત થઈ શકે છે. જો તમે શનિવારે આ વસ્તુઓ જુઓ છો, તો પછી સમજો કે તમને કંઈક સારું થવાનું છે. તે તમારા સારા નસીબનું નિશાની પણ હોઈ શકે છે. તો ચાલો જોઈએ શનિવારે શનિદેવને કઈ વસ્તુઓથી પ્રસન્ન થાય છે.

ભિખારીનું આગમન
જો કોઈ ભિખારી અથવા ગરીબ વ્યક્તિ અચાનક શનિવારે સવારે તમારા દરવાજા પર આવે છે તો તે શુભ સંકેત માનવામાં આવે છે. આવી સ્થિતિમાં, તમારે આ ભિક્ષુકને કંઈક દાન કરવું જોઈએ. આ કરવાથી, તમારા ઘરમાં પૈસા અને ખોરાકની કોઈ તંગી થતી નથી. શનિદેવ તમારા માટે નવા દરવાજા ખોલે છે. એક વાત યાદ રાખો કે આ ભિક્ષુક તમને ઠપકો આપીને જવો ન જોઈએ. આ કરવાથી શનિદેવ ગુસ્સે થઈ શકે છે.

સફાઈ કામદારો જોવા
શનિવારે સવારે, જો તમે કોઈ સફાઈ કામદાર તમારા ઘરની બહાર અથવા બીજે ક્યાંય પણ જોતા હોવ તો તે સારા નસીબની નિશાની છે. આનો અર્થ એ છે કે તમારો આખો દિવસ સારો પસાર થશે. સવારે સફાઈ કામદારનો દેખાવ જોવાનું શુભ માનવામાં આવે છે. જ્યારે તમે શનિવારે આ સફાઈ કામદારને જુઓ છો. ત્યારે તમારે તેને કેટલાક કપડાં, પૈસા અથવા ખાદ્ય ચીજો આપવી જ જોઇએ. આ સાથે, તે દિવસે તમારું કામ ચોક્કસપણે સફળ થશે.

કાળો કૂતરો
કાળો કૂતરો પણ શનિદેવનું વાહન હોવાનું માનવામાં આવે છે. શનિવારે, જો તમે ઘરની બહાર નીકળતી વખતે કાળો કૂતરો જોશો, તો તે સારી બાબત છે. આનો અર્થ એ કે આજે શનિદેવ તમારી સહાય માટે હાજર રહેશે. જો શક્ય હોય તો, એક બિસ્કિટ અથવા અન્ય ખોરાક ખરીદો અને કૂતરાને ખવડાવો. આની સાથે, તમે જે કામ માટે ઘર છોડ્યું છે તે સારી રીતે પૂર્ણ થઈ જશે. શનિવારે કાળા કૂતરાઓને ઘીની રોટલી ખવડાવવાથી પણ ફાયદો થાય છે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

error: Content is protected !!