એક સમયે બોલીવુડ પર રાજ કરતી કપૂર પરિવારની આ વહુઓ, પરંતુ લગ્ન બાદ છોડ્યું બોલીવુડ અને….

જો કપૂર પરિવારને બોલિવૂડનો સૌથી મોટો પરિવાર કહેવામાં આવે તો ખોટું નહીં હોય. પૃથ્વીરાજ કપૂર, રાજ કપૂરથી લઈને અત્યાર સુધી આ પરિવારની પાંચ પેઢીઓ આ ઈન્ડસ્ટ્રી સાથે જોડાયેલી છે. આ પરિવારમાંથી ઘણા મોટા સુપરસ્ટાર બન્યા છે, પરંતુ આ પરિવારમાં એક નિયમ હતો કે તેમના પરિવારની કોઈ દીકરી કે વહુ ફિલ્મોમાં કામ કરી શકતી નથી. જેના કારણે આ પરિવારની ઘણી પુત્રવધૂઓએ તેમની ઝળહળતી કારકિર્દી છોડવી પડી હતી.

Image Credit

જ્યારે ગીતા બાલીએ શમ્મી કપૂર સાથે લગ્ન કર્યા ત્યારે તેની કારકિર્દી ટોચ પર હતી. તે હિન્દી સિનેમાની સફળ અભિનેત્રી હતી. પરંતુ શમ્મી સાથે લગ્ન કર્યા બાદ તેણે ઈન્ડસ્ટ્રીને હંમેશ માટે અલવિદા કહેવું પડ્યું.

Image Credit

રાજ કપૂરના પુત્ર રણધીર કપૂરનું દિલ પણ અભિનેત્રી બબીતા ​​પર આવી ગયું. બંનેની મુલાકાત ગઈ કાલે આજ ઔર કલના સેટ પર થઈ હતી. આ ફિલ્મમાં કપૂર પરિવારની ત્રણ પેઢીઓએ કામ કર્યું હતું. આમાં પૃથ્વીરાજ કપૂર, રાજ કપૂર અને રણધીર કપૂર ત્રણેય હતા.

Image Credit

બબીતાને પણ લગ્ન પછી પોતાની કારકિર્દીને અલવિદા કહેવું પડ્યું અને તે રણધીર સાથે સેટલ થઈ ગઈ. કરિશ્મા કપૂર અને કરીના કપૂર તેમની પુત્રીઓ છે, જેઓ બાદમાં કપૂર પરિવારના નિયમો તોડીને બોલિવૂડમાં પ્રવેશ્યા હતા.

Image Credit

જ્યારે રાજ કપૂરના નાના પુત્ર ઋષિ કપૂરે પણ નીતુ કપૂર સાથે લગ્ન કર્યા ત્યારે તેમની કારકિર્દી ખૂબ સારી રીતે ચાલી રહી હતી. બંનેની જોડીને ખૂબ પસંદ કરવામાં આવી હતી. ઋષિ અને નીતુએ સાથે ઘણી ફિલ્મો કરી હતી

Image Credit

નીતુ કપૂરે પણ લગ્ન પછી એક્ટિંગ છોડી દીધી હતી. જોકે તેણે ક્યારેય આ વાત સ્વીકારી ન હતી. તેણે આ બધું કપૂર પરિવારના શાસન માટે કર્યું હતું જેમાં કોઈ પુત્રવધૂ કે પુત્રીને ઈન્ડસ્ટ્રીમાં કામ કરવાની છૂટ નહોતી.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

error: Content is protected !!