ભાઈ ભાઈ, અભિનેતા દેવ આનંદની એક ઝલક જોવા છત પરથી કુદી પડતી છોકરીઓ, સરકારને પણ લેવો પડ્યો નિર્ણય…

એવરગ્રીન સુપરસ્ટાર દેવ આનંદ ભલે આજે આપણી વચ્ચે નથી, પરંતુ તેમની ફિલ્મો આજે પણ તેમની યાદો તાજી કરે છે. પોતાની અલગ શૈલી માટે જાણીતા દેવ આનંદનો જન્મ 26 સપ્ટેમ્બર 1923ના રોજ પંજાબમાં થયો હતો. પરંતુ 1947માં ભારત અને પાકિસ્તાનના ભાગલા પછી તે પાકિસ્તાનનો ભાગ બની ગયો. દેવ આનંદે વર્ષ 1946થી પોતાના કરિયરની શરૂઆત કરી હતી. તેમની પ્રથમ ફિલ્મનું નામ હમ એક હૈ હતું. બાદમાં તેણે એક પછી એક 116 ફિલ્મોમાં કામ કર્યું. છોકરીઓને દેવ સાહેબની એટલી લત લાગી ગઈ હતી કે તેઓ તેમની એક ઝલક મેળવવા માટે ગમે તે હદે જતી. ફિલ્મોની સાથે દેવ આનંદ સાથે જોડાયેલી વાર્તાઓ પણ ઘણી ફેમસ થઈ હતી. 2011માં લંડનમાં હાર્ટ એટેકથી તેમનું અવસાન થયું હતું. ચાલો આજે તેમની યાદમાં તેમની સાથે જોડાયેલી રસપ્રદ વાતો જાણીએ.

Image Credit

ફિલ્મ ‘કાલા પાની’ પછી દેવ આનંદ પર કાળો કોટ પહેરવા પર પ્રતિબંધ મૂકવામાં આવ્યો હતો. કહેવાય છે કે આ ફિલ્મમાં તે કાળા કોટમાં ખૂબ જ હેન્ડસમ હતો અને છોકરીઓ તેની એક ઝલક મેળવવા માટે છત પરથી કૂદી પડતી હતી. જે બાદ તેનો કાળો કોટ પહેરવાની સખત મનાઈ હતી.

Image Credit

દેવ આનંદ ફિલ્મ ‘વિદ્યા’નું શૂટિંગ કરી રહ્યા હતા. ફિલ્મમાં સુરૈયા સાથે સમય વિતાવતા દેવ તેના પ્રેમમાં પડી ગયા હતા. દેવ આનંદે ફિલ્મના સેટ પર કોઈની પાસેથી ત્રણ હજાર રૂપિયા લીધા અને તેના માટે એક વીંટી ખરીદી. જે બાદ તેણે સુરૈયાને પ્રપોઝ કર્યું હતું. પરંતુ સુરૈયાની દાદીને આ સંબંધ મંજૂર નહોતો. જે બાદ સુરૈયા જીવનભર કુંવારી રહી.

Image Credit

દેવ આનંદે અમિતાભ બચ્ચન સિવાય દરેક મોટા સ્ટાર સાથે કામ કર્યું. કહેવાય છે કે દેવ આનંદને સૌથી પહેલા ફિલ્મ ‘જંજીર’ માટે પસંદ કરવામાં આવ્યા હતા જેમાંથી અમિતાભ બચ્ચન સ્ટાર બન્યા હતા.

Image Credit

દેવ આનંદનું ગાંડપણ એવું હતું કે તેમની ફિલ્મ ‘હરે રામા હરે ક્રિષ્ના’માં તેમની બહેનનો રોલ કરવા કોઈ અભિનેત્રી તૈયાર નહોતી. જ્યારે છોકરીઓને ફિલ્મ માટે સ્ક્રીન ટેસ્ટ આપવામાં આવ્યો ત્યારે અભિનેતાને તેના અનુસાર કોઈ ચહેરો મળ્યો ન હતો. આવી સ્થિતિમાં તે ઝીનત અમાનને મળ્યો. વાત કરતી વખતે ઝીનતે તેની હેન્ડબેગમાંથી સિગારેટ કાઢીને તેને આપી. દેવ સાહેબ તેમના અભિનયના પ્રશંસક બન્યા અને તેમની ફિલ્મ માટે ઝીનતને સાઈન કરી.

Image Credit

દેવ આનંદ ક્યારેય પડદા પર પોતાને મૃત જોવા માંગતા ન હતા, તેઓ તેમના અંતિમ શ્વાસ ભારતની બહાર લેવા માંગતા હતા અને તે થયું. દેવ આનંદનું લંડનમાં હૃદયરોગના હુમલાથી અવસાન થયું.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

error: Content is protected !!