ગોંડામાં મહિલાને બદલે પુરૂષની લાશ આપવામાં આવી, અંતિમ સંસ્કાર પહેલા આવ્યો ફોન !

પરિજનો મૃતદેહ લઈને ગોંડા ગયા અને તેઓને મહિલાનો મૃતદેહ મળ્યો. જે બાદ મોડી સાંજે મૃતદેહને લઈને સ્વજનો ઘરે પહોંચ્યા હતા. જ્યાં ઉચ્ચ અધિકારીઓની દરમિયાનગીરી બાદ મૃતદેહના અંતિમ સંસ્કાર કરવામાં આવ્યા હતા.

 

ગોંડા. ગોંડાના કર્નલગંજમાં પોસ્ટમોર્ટમ હાઉસમાં મૃતદેહ બદલવાનો મામલો સામે આવ્યો છે. આ પછી પરિવાર અને ઉચ્ચ અધિકારીઓમાં હોબાળો મચી ગયો હતો. ખરેખર, હુમલા દરમિયાન એક મહિલાનું મોત થયું હતું. આ પછી, તેમના મૃતદેહને રવિવારે પોસ્ટમોર્ટમ હાઉસ મોકલવામાં આવ્યો હતો . પોસ્ટમોર્ટમ બાદ મૃતદેહ સ્વજનોને સોંપવામાં આવ્યો હતો. જેથી હંગામો શરૂ થયો હતો. કહેવામાં આવી રહ્યું છે કે પરિવારને મહિલાની નહીં પરંતુ પુરૂષની લાશ આપવામાં આવી હતી. પોસ્ટમોર્ટમ હાઉસ સ્ટાફ અને પોલીસની બેદરકારી સામે પરિવારજનોએ નારાજગી વ્યક્ત કરી હતી. સાથે જ સીએમઓએ તપાસના આદેશ આપ્યા છે. તે જ સમયે, આ કેસમાં સીએમઓ રાધેશ્યામ કેસરીએ કહ્યું કે પોસ્ટમોર્ટમ હાઉસમાં મૃતદેહ બદલવાની ફરિયાદ મળી હતી. આ મામલે તપાસ માટે સૂચના આપવામાં આવી છે. દોષિતો સામે કડક કાર્યવાહી કરવામાં આવશે.

 

Dead, Body, Corpse, Death, Mortuary, Morgue, Hospital

મામલો કોતવાલી કર્નલગંજ વિસ્તારના ગુરસાડી ગામનો છે . અહીં ગયા શુક્રવારે 40 વર્ષીય રીટા દેવીને વિવાદ દરમિયાન માર મારવામાં આવ્યો હતો. તેના પર ઈંટ વડે માથાના ભાગે હુમલો કરવામાં આવ્યો હતો. તેને સારવાર માટે જિલ્લા હોસ્પિટલમાં દાખલ કરવામાં આવ્યો હતો, જ્યાં શનિવારે મોડી રાત્રે તેનું મોત થયું હતું. રવિવારે પરિવારના સભ્યો મહિલાના પોસ્ટમોર્ટમ માટે પહોંચ્યા હતા. તે જ સમયે, આરોપી સંજય વિરુદ્ધ કેસ નોંધવામાં આવ્યો છે.

આ મામલો હતો, મૃતક રીટા દેવીના પતિ સુરેશ કુમારે જણાવ્યું કે મૃતક રીટા દેવીનું પોસ્ટમોર્ટમ રવિવારે સાંજે 4 થી 5 વાગ્યાની વચ્ચે કરવામાં આવ્યું હતું. આ પછી ડેડબોડી આપવામાં આવી હતી. અમે બધા મૃતદેહ લઈને અમારા ગામ ગુરસાડી આવ્યા હતા. પછી લગભગ એક કલાક પછી, પોસ્ટમોર્ટમ હાઉસમાંથી એક આવ્યો. કહેવામાં આવ્યું કે તમે લોકો બીજી લાશ લઈને ગયા છો. તમારી પાસે જે છે તે માણસનું મૃત શરીર છે. તેને પાછો લઈ જાઓ અને મહિલાની લાશ લઈ જાઓ. સુરેશે જણાવ્યું કે ફોન પર આટલું સાંભળીને તે દંગ રહી ગયો. ઉતાવળમાં અમે બધા પોસ્ટમોર્ટમ તરફ ચાલવા લાગ્યા.

મૃતદેહના અંતિમ સંસ્કારરવિવારે થયા, લગભગ 40 વર્ષની વયની મહિલા રીટા દેવીનું પોસ્ટમોર્ટમ ગોંડા પોલીસ, કોતવાલી નગર દ્વારા કરવામાં આવ્યું હતું. પોસ્ટમોર્ટમ બાદ મહિલાનો મૃતદેહ ન આપતાં અજાણ્યા વ્યક્તિની લાશ સ્વજનોને સોંપવામાં આવી હતી. જેને લઈને મહિલાના પરિવારના સભ્યો ઘરે પહોંચ્યા, ત્યારબાદ તેમને બોલાવવામાં આવ્યા અને મૃતદેહને ગોંડા પોસ્ટમોર્ટમ હાઉસમાં પરત લાવવા માટે કહેવામાં આવ્યું. પરિજનો મૃતદેહ લઈને ગોંડા ગયા અને તેઓને મહિલાનો મૃતદેહ મળ્યો. જે બાદ મોડી સાંજે મૃતદેહને લઈને સ્વજનો ઘરે પહોંચ્યા હતા. જ્યાં ઉચ્ચ અધિકારીઓની દરમિયાનગીરી બાદ મૃતદેહના અંતિમ સંસ્કાર કરવામાં આવ્યા હતા.

error: Content is protected !!